Bơm thủy lực PV22 lắp trên lu dynapac mất áp

VHThanh
Bình luận: 21Lượt xem: 1,716

VHThanh

Tài xế O-H
cụ nào bên thủy lực chỉ giúp em ca này với, em hạ máy đại tu, hạ luôn bơm cho dễ. Đến khi lắp máy lên đề nổ thì tiến thoái lưỡng nan luôn. Giờ gạt cần tiến lùi đều bất động, đo áp ở 2 đầu ra thì đều không có áp, ảnh bơm nó đây ạ https://www.upsieutoc.com/image/QHwZdE

ThuongVH

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi với loại bơm trong hình trên link kia thì xả e chỗ nào vậy ạ, em mở mấy con bịt đo áp thì thấy dầu chảy ra, còn ngoài ra không thấy con xả e như mấy dòng bơm khác ạ
Em cũng ít làm .nhưng dòng này hay dùng bơm nhồi. Bác kiểm tra bơm nhồi xem sao ạ

Manh90

Tài xế O-H
Bác kiếm tra ki lai dg ong di
Dag lm bt bác thao động co ra lm lai lap vào la bi thi chi nham ong ty o thoi chu để tua them bơm nhồi thi khó say ra

VHThanh

Tài xế O-H
Các bác tư vấn em mới để ý là trong lúc em làm động cơ thì chủ máy có tháo bơm nhồi đi xử lý lại chỗ bắt cút để lắp ty ô đường hút thủy lực. Lúc về em thấy có hàn nhôm lên để gia công lại ren.khi em kiểm tra bơm nhồi trước khi lắp vào bơm chính thì thấy bơm còn đẹp, chắc không đến mức không đạt được áp 25kg đâu ạ, ty ô thì em chắc chắn không nhầm được,. Các cụ cho hỏi muốn kiểm tra áp bơm nhồi thì đo áp chỗ nào vậy

Vutrieuxmct

Tài xế O-H
cụ kiếm cái chạc ba bắt vào cái tyo 19 ở hai bên hông bơm nhồi đó nổ máy xem có áp không .nếu có áp rồi thì cụ thử đẩy di chuyển xem áp có bị tụt không . em nghĩ cụ bị mất áp nhồi rồi

Vutrieuxmct

Tài xế O-H
hôm nay em cũng vừa đi lắp cái bom này về quên không chụ hình lại chỉ cho cụ rồi nhưng con đo áp bơm nhồi nó nằm trên lok bơm chính nó không ở trên blo đâu cụ

VHThanh

Tài xế O-H
hôm nay em cũng vừa đi lắp cái bom này về quên không chụ hình lại chỉ cho cụ rồi nhưng con đo áp bơm nhồi nó nằm trên lok bơm chính nó không ở trên blo đâu cụ
Phải chỗ này không cụ, với lại cho em hỏi con này nếu áp bơm nhồi không đạt thì hiện tượng nó như thế nào vậy ạ.

Công Tý

Tài xế O-H
cụ nào bên thủy lực chỉ giúp em ca này với, em hạ máy đại tu, hạ luôn bơm cho dễ. Đến khi lắp máy lên đề nổ thì tiến thoái lưỡng nan luôn. Giờ gạt cần tiến lùi đều bất động, đo áp ở 2 đầu ra thì đều không có áp, ảnh bơm nó đây ạ https://www.upsieutoc.com/image/QHwZdE
Bác lắp khúc nổi chuẩn ko

VHThanh

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ em đã giải quyết xong ạ. Em tháo hết mấy con ốc bịt mấy chỗ đo áp cho dầu tràn ra chán chê không được. Bực mình em kéo giữ dây tắt máy nhấp đề cho dầu phun ra tí xong lắp lại nổ lên lại ngon lành mới hay ạ. Cảm ơn các cụ đã xem bài và tư vấn ạ

Công Tý

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ em đã giải quyết xong ạ. Em tháo hết mấy con ốc bịt mấy chỗ đo áp cho dầu tràn ra chán chê không được. Bực mình em kéo giữ dây tắt máy nhấp đề cho dầu phun ra tí xong lắp lại nổ lên lại ngon lành mới hay ạ. Cảm ơn các cụ đã xem bài và tư vấn ạ
Chắc ko lắp khúc nổi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên