Lỗi xe Matiz spack bỏ máy

quangdang
Bình luận: 10Lượt xem: 2,326

quangdang

Tài xế O-H
Chào các cụ nhờ các cụ cao tay chỉ giáo giúp E. Tình hình E có con matiz spack bị muội than bỏ một máy. E kiểm tra điện cao áp vẫn có, kim phun bình thường, máy mới làm nên áp suất hơi bình thường, máy không báo lỗi, các tín hiệu, dây dợ bình thường, E có bỏ cả cổ xả mà không được,
Rút cao áp máy 1 thì không có hiện tượng gì, E đã mượn hộp ECU mới mà cũng không được, nhờ các cụ cao tay chỉ giúp

otophuhung

Tài xế O-H
Nó có loại 3 máy, loại 4, đánh lửa cơ, đánh lữa điện tử phải phân biệt được.
Máy xăng không nổ: 1 không có lữa, 2 không có xăng, 3 không có nén.
1.Mở bugi để ra ngoài đề coi có lữa không. không có lữa thì coi lại bugi, dây cao áp, mobin và delco.
2. Mở béc quay ra ngoài đề coi có phun xăng không. Không có xăng thì coi lại béc, ( tráo qua máy khác)
3. Đo lại hơi nén. Trường hợp mới làm máy xong nhưng làm không đúng kỹ thuật hay gặp mất hơi 1 vài máy (do chỉnh sai khe hỡ nhiệt xuppap, do gia công, rà bạc séc măng...)

baotohalong62

Tài xế O-H
Chào các cụ nhờ các cụ cao tay chỉ giáo giúp E. Tình hình E có con matiz spack bị muội than bỏ một máy. E kiểm tra điện cao áp vẫn có, kim phun bình thường, máy mới làm nên áp suất hơi bình thường, máy không báo lỗi, các tín hiệu, dây dợ bình thường, E có bỏ cả cổ xả mà không được,
Rút cao áp máy 1 thì không có hiện tượng gì, E đã mượn hộp ECU mới mà cũng không được, nhờ các cụ cao tay chỉ giúp
Nếu chạy mobin ba máy đặt ngay trên nắp giàn cò .THay cái khác vào xem sao chúc thành công

chu_thodien

Tài xế O-H
Bác nói nó bỏ máy là do muội than rồi còn gì ạ. Thì bác cần giúp đỡ gì nữa?

adngivet

Tài xế O-H
Bác xem thay dây cao áp và mô bin. Nếu không hết thay tiếp bộ chia lửa. Matiz chỉ có vậy thôi. Lưu ý bộ chia lửa đểu là cũng gây nổ máy không đều.

quangdang

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ đã nhiệt tình chém hộ E. E sửa được rồi. E đã vệ sinh lại tổng thể hệ thống điện bao gồm cả hệ thống điện cho ECU và giờ thì ổn rồi

chu_thodien

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ đã nhiệt tình chém hộ E. E sửa được rồi. E đã vệ sinh lại tổng thể hệ thống điện bao gồm cả hệ thống điện cho ECU và giờ thì ổn rồi
Cảm ơn bác đã cập nhật kết quả cho anh em ạ :D Nhưng cho em hỏi bác vệ sinh bằng cách nào ạ? Bác dùng bình xịt xịt trực tiếp vào các giắc điện ạ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên