Các cụ cho e hỏi tại sao. Kia fronrier bị bục ống ty ô làm nhiệt độ của nước làm mát sôi thổi gioang

T
Bình luận: 14Lượt xem: 1,251

Tranluong1281985

Tài xế O-H
Các cụ cho e hỏi tại sao. Kia fronrier bị bục ống ty ô làm nhiệt độ của nước làm mát sôi thổi gioang mặt máy nứt cả mặt máy mà kim nhiệt độ vẫn ở giữa ko lên. E sợ cảm biến nước làm mát hỏng có kiểm tra lại em tháo ra dùng bật lửa đốt đầu cảm biến thì kim nhiệt độ lêm kịch vạch đỏ (H) luôn. Vậy các cụ cho e hỏi tại sao lại như vậy sôi nước mà kim vẫn báo bình thường là sao

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các cụ cho e hỏi tại sao. Kia fronrier bị bục ống ty ô làm nhiệt độ của nước làm mát sôi thổi gioang mặt máy nứt cả mặt máy mà kim nhiệt độ vẫn ở giữa ko lên. E sợ cảm biến nước làm mát hỏng có kiểm tra lại em tháo ra dùng bật lửa đốt đầu cảm biến thì kim nhiệt độ lêm kịch vạch đỏ (H) luôn. Vậy các cụ cho e hỏi tại sao lại như vậy sôi nước mà kim vẫn báo bình thường là sao
Đó là chuyện bình thường, bác ạ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Khi bục ty ô thì nước nó chảy cạn rồi, mà cảm biến nó nằm trên cao thì lấy đâu có nước để nó cảm nhận báo được chứ, chuyện này xảy ra như chuyện thường ngày thôi có gì đâu mà lạ lẫm vậy cụ

Donglp

Tài xế O-H
Nên kiểm tra thường xuyên nước làm mát, dầu máy, dầu phanh bác ahh, không thì nguy hiểm lắm

Tranluong1281985

Tài xế O-H
Nhưng trường hợp bị bục ống bất ngờ khi đang chạy thì làm thế nào dc khi đang chạy thì chỉ nhìn vào kim nhiệt độ trên tatlo chứ. Mà kim vẫn ở mức nhiệt bình thường thì mình biết thế nào dc nước bị sôi chứ

Tranluong1281985

Tài xế O-H
Có cách nào khắc phục dc sự cố bục ống ty ô bất ngờ( hết nước bất ngờ) mà hệ thống trên xe vẫn báo cho chúng ta là nhiệt độ tăng cao để ta biết dc để khắc phục sự cố tránh để máy bị nóng quá dẫn đến thổi gioang nứt mặt máy bó máy ko các cụ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Có cách đấy cụ, lắp con cảm biến vào chỗ thấp nhất trên động cơ, là có tác dụng thôi, chỗ thấp nhất nhưng với điều kiện phải có nước nhé

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Cảm biến ngâm trong nước để đo nhiệt độ nước, hết nước thì ngâm vào đâu mà đo. Giải pháp giá rẻ thì chơi con relay nhiệt cặp vô nắp máy, nếu quá nhiệt nó sẽ ngắt điện tắt máy: https://www.vietnic.vn/relay-nhiet-kds-301-10a-250v-105-do
Dùng súng hồng ngoại đo nhiệt độ vận hành để chọn con có giá trị cao hơn.
Cao cấp tí thì dùng bộ điều khiển nhiệt độ: https://hoplongtech.com/products/tc4s-14r
Cặp nhiệt đo loại K, có hiển thị số và cài đặt nhiệt độ báo lỗi, gắn cho nó cái chuông kêu như báo cháy nếu quá nhiệt. Bộ này dùng nguồn 24V.

Cai banh xe

Nhưng trường hợp bị bục ống bất ngờ khi đang chạy thì làm thế nào dc khi đang chạy thì chỉ nhìn vào kim nhiệt độ trên tatlo chứ. Mà kim vẫn ở mức nhiệt bình thường thì mình biết thế nào dc nước bị sôi chứ
Cái đó nó thuộc về kinh nghiệm cá nhân thôi, có ai trách gì bác đâu

Cai banh xe

Có cách nào khắc phục dc sự cố bục ống ty ô bất ngờ( hết nước bất ngờ) mà hệ thống trên xe vẫn báo cho chúng ta là nhiệt độ tăng cao để ta biết dc để khắc phục sự cố tránh để máy bị nóng quá dẫn đến thổi gioang nứt mặt máy bó máy ko các cụ
Bác phải tự rèn luyện sao cho các giác quan nhanh nhạy, gia tăng kinh nghiệm thôi

theanh_79

Tài xế O-H
Việc kiểm tra hệ thống làm mát,ống dẫn nước tản nhiệt đặc biệt là xúc rửa hệ thống nước mát là việc cần quan tâm.Đặc biệt là trước khi định đi xa, ở thời điểm nhiệt độ ngoài trời nóng.Khi chạy xe nếu bạn cảm nhận quãng đường đi đã dài thời tiết nóng mà nhiệt độ sôi của xe ''bình thường không có sự khác biệt" thì nên chọn phương án dừng chân nghỉ.Nếu có thể mở capo check tình trạng nước trong két nước còn hay hết,tràn ra ngoài hay không để biết đường khắc phục
Ống dẫn nước,đai xiết nên kiểm tra thường xuyên.Nếu có điều kiện thay thế loại ống Silicone thể thao loại tốt dầy,cổ dê dê d loại inox 304 chịu lực đảm bảo ko bị ăn mòn dẫn đễn hở xì nước mát
NORMACLAMP GBSM - NGUYEN XUONG.jpg

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên