corola altis 2002 đề nổ xong chết máy

hermione
Bình luận: 35Lượt xem: 3,664

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
xe vẫn đang nằm đây bac.đặt lại cam. thay bộ xec măng mới vẫn chưa được
Bác thử kiểm tra các nguyên nhân này xem sao:
1. Hỏng hoặc lỏng giắc nối tại máy phát điện hoặc mobin đánh lửa.
2. Không đủ lượng nhiên liệu cấp đến kim phun
3. Lọt khí tại gioăng đệm nối giữa họng bướm ga và cổ góp khí nạp.
4. Kiểm tra rơ-le bơm xăng.

chu_thodien

Tài xế O-H
xe vẫn đang nằm đây bac.đặt lại cam. thay bộ xec măng mới vẫn chưa được
Thấy bác nói thấy vẫn có xăng có lửa. Không biết bác kiểm tra cái đó bằng cách nào ạ? Bác tháo bugi và vòi phun ra rồi kiểm tra ạ?
Ngoài ra em khuyên bác không nên thay thử hết cái này đến cái khác. Tốn tiền, mất uy tín mà kiến thức chẩn đoán của bác sẽ không lên được.

Ngoctrang1986

Tài xế O-H
Máy bác đã đặt lại cam thì nguyên nhân không phải ở máy nữa . Bác xem về phần xăng và bộ điều chỉnh họng ga xem kiểm tra kĩ xem có ống hút hơi nào bị hở không . E ko am hiểu nhiều lắm len chỉ góp ý được vậy . Chúc bác xóm tìm được ra nguyên nhân

hermione

Tài xế O-H
Thấy bác nói thấy vẫn có xăng có lửa. Không biết bác kiểm tra cái đó bằng cách nào ạ? Bác tháo bugi và vòi phun ra rồi kiểm tra ạ?
Ngoài ra em khuyên bác không nên thay thử hết cái này đến cái khác. Tốn tiền, mất uy tín mà kiến thức chẩn đoán của bác sẽ không lên được.
mình lấy buzi và kim phun ra ngoài cho đánh lửa và phun ở ngoài luôn, vẫn bình thường. mình chỉ mới thay thử cảm biến trục cơ thôi nhé.

hermione

Tài xế O-H
tìm ra được bênh rồi a. hôm nay anh chủ ôm 4 cây bô bin về thay cái nổ luôn, nhưng em thắc mắc là sao nó lại chết cả 4 boobin 1 lúc và thử thì vẫn đánh lửa bình thường

quytruong1990

Tài xế O-H
e dính bệnh này rồi nên bảo bác, mất nhiều công làm quá bác ạ, theo e nó chập igf 1 hoặc 2 con mobin thôi, chứ ko phải chết hẳn 4 con đâu, bác ko tin cắm thử từng con vào là xác định đc, e cắm gscan 2 check cũng đọc đc bỏ máy nào mà

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Bệnh máy nổ rồi lại bị chết máy đi do thiếu tín hiệu IGF chắc chỉ có Toyota mới có. Kiểu như có thằng xếp PCM đưa cho 4 thằng lính Mobin mỗi thằng một cục đá lửa rồi dặn rằng: Khi nào tao ra lệnh IGT thì tụi mày phải đánh lửa, sau đó báo cáo cho tao biết bằng tín hiệu IGF nghe không. Đến khi thực hiện, trong số 4 cái Mobin đó, chỉ cần 1 thằng không báo cáo IGF về do lỏng hay chập dây gì đó. Thế là thằng xếp PCM nổi giận lên thu hết mấy cục đá lửa lại. Kết quả là xe vừa nổ lên rồi bị chết máy ngay.

hermione

Tài xế O-H
e dính bệnh này rồi nên bảo bác, mất nhiều công làm quá bác ạ, theo e nó chập igf 1 hoặc 2 con mobin thôi, chứ ko phải chết hẳn 4 con đâu, bác ko tin cắm thử từng con vào là xác định đc, e cắm gscan 2 check cũng đọc đc bỏ máy nào mà
hôm trước mình đọc có báo lỗi mạch hệ thống đánh lửa. dây tín hiệu cả 4 con đều thông nhau và về hộp hết mà

chu_thodien

Tài xế O-H
mình lấy buzi và kim phun ra ngoài cho đánh lửa và phun ở ngoài luôn, vẫn bình thường. mình chỉ mới thay thử cảm biến trục cơ thôi nhé.
Em cũng đoán là bác kiểm tra bằng cách này chứ không phải dùng máy để đo xung điện. Với bệnh chập chờn như của bác, cách bác kiểm tra thì sẽ cho kết quả không chính xác. Dù bác có đề, có lửa có phun nhưng máy chưa chuyển sang trạng thái nổ. Nên ECU điều khiển nó sẽ điều khiển khác nhau. Đó là lý do tại sao bác đề ban đầu nổ rồi lại tắt.
Còn em nghĩ bệnh không phải là 4 mô bin đâu bác. Có mấy bác ở trên nói liên quan đến IGF thì khả năng cao. Chắc nó chập hoặc đứt mạch chập chờn đâu đó. Trong quá trình kiểm tra bác tác động vào chỗ đó, nên tạm thời nó không bị thôi ạ. Khả năng rất cao là nó sẽ bị lại.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên