Các thầy giúp trò ạ

tanbui
Bình luận: 34Lượt xem: 3,400

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác lại dỗi rồi à :D
Tôi không dỗi đâu, mềnh có phải gái đâu, he he
Cơ bản là tôi thấy bác chủ không có căn bản nên tôi khuyên vậy. Với vốn kiến thức như vậy, nếu làm sẽ hay bị trả giá lắm, mà tôi thì không muốn anh em trả giá. Theo tôi, làm nghề mà không chuẩn bị là không có tâm với nghề, hoặc cái tâm ít, chưa đủ. Bác chủ không chuẩn bị mà đã làm rồi thì không ổn, và tôi lại không thích kiểu đó. Làm là phải chuẩn bị, không chuẩn bị thì đừng làm, vì gần như chắc chắn là làm sẽ sai

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Tôi không dỗi đâu, mềnh có phải gái đâu, he he
Cơ bản là tôi thấy bác chủ không có căn bản nên tôi khuyên vậy. Với vốn kiến thức như vậy, nếu làm sẽ hay bị trả giá lắm, mà tôi thì không muốn anh em trả giá. Theo tôi, làm nghề mà không chuẩn bị là không có tâm với nghề, hoặc cái tâm ít, chưa đủ. Bác chủ không chuẩn bị mà đã làm rồi thì không ổn, và tôi lại không thích kiểu đó. Làm là phải chuẩn bị, không chuẩn bị thì đừng làm, vì gần như chắc chắn là làm sẽ sai
Tôi nghĩ bác này là lái xe chứ không phải thợ. Nếu là thợ thì mọi người gợi ý như vậy là hiểu phải làm gì rồi. Còn nếu là thợ mà chỉ dựa vào máy báo lỗi báo bộ phận nào thì thay bộ phận đó thì không phải là thợ sửa. Tiếng Anh gọi là "Parts changer" là người chuyên thay phụ tùng mà không cần tìm nguyên nhân hư hỏng. Hay là "Parts Cannon" là khẩu súng đại bác bắn phụ tùng như bắn chim, thay hết bộ phận này đến bộ phận khác để tìm hư hỏng.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên