Các thầy giúp trò ạ

tanbui
Bình luận: 34Lượt xem: 3,335

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tôi nghĩ bác này là lái xe chứ không phải thợ. Nếu là thợ thì mọi người gợi ý như vậy là hiểu phải làm gì rồi. Còn nếu là thợ mà chỉ dựa vào máy báo lỗi báo bộ phận nào thì thay bộ phận đó thì không phải là thợ sửa. Tiếng Anh gọi là "Parts changer" là người chuyên thay phụ tùng mà không cần tìm nguyên nhân hư hỏng. Hay là "Parts Cannon" là khẩu súng đại bác bắn phụ tùng như bắn chim, thay hết bộ phận này đến bộ phận khác để tìm hư hỏng.
Anh em mình nên bật đèn đỏ với chủ xe và lái xe trên này. Bác nào ủng hộ không?? Nếu ủng hộ, nghi ngờ ông nào kiểm tra ngay, nếu trên 50% là dập luôn bằng cách chỉ sang cái bên cạnh, cái to tiền mà phán cho nó vui

wensheng

Tài xế O-H
Anh em mình nên bật đèn đỏ với chủ xe và lái xe trên này. Bác nào ủng hộ không?? Nếu ủng hộ, nghi ngờ ông nào kiểm tra ngay, nếu trên 50% là dập luôn bằng cách chỉ sang cái bên cạnh, cái to tiền mà phán cho nó vui
Sợ ông mang cả xe gạch đến cửa em biết xây cái gì cho hết ?:D

diemhuc

Tài xế O-H
báo lỗi này sao bác lại đi thay cảm biesn trk khi kiểm tra , nguồn đủ dây rợ tôt thì kt cảm biến tôt nưa thì thay hộp thôi

Cai banh xe

Cám ơn các bác cho e lời khuyên để e hoc hỏi thêm ạ
- Những câu hỏi của tôi ở trênđều có ý hết, bác ạ. Qua đó, tôi biết bác đến đâu
- Nếu bác là thợ, thì bác non quá, thế mà lại được giao những vụ thế này, thì rõ ràng, cái xưởng của bác có vấn đề rồi. Cá nhân , tôi thấy bác không biết gì về điện cả, những cái bác cho là biết thực sự chỉ là nghe hơi, là hóng thôi, không phải do học tập mà có. Đấy là việc cá nhân của bác, nhưng nếu không thay đổi, thì đừng làm nghề, làm điện nữa, dễ đền lắm. Nghề nghiệp cần có sự đầu tư nghiêm túc, đó chính là cái tâm với nghề. Mình không có tâm với nó, thì nó sẽ chả phục vụ mình đâu, nên đừng nghĩ xúc tiền bằng nghề được
Phũ phàng nhưng công bằng, và nó là đúng. Nghe hay không thì tùy

adngivet

Tài xế O-H
Kiểu như bác làm diễn đàn kém đi đấy. Có thì giữ bo bo đi tham gia trên đây làm gì.

Cai banh xe

Kiểu như bác làm diễn đàn kém đi đấy. Có thì giữ bo bo đi tham gia trên đây làm gì.
Tôi tham gia để giúp cho anh em đồng nghiệp phát triển nghề nghiệp của anh em một cách bền vững, lâu dài. Chẳng có lý do gì mà làm diễn đàn kém đi cả. Tôi thấy rằng việc mách nước cho chủ xe, lái xe toàn gây hại cho nghề nghiệp, công việc và kinh tế của thợ mà thôi.
Bác hãy cho tôi lý do mà bác bảo làm cho diễn đàn kém đi

adngivet

Tài xế O-H
Tôi tham gia để giúp cho anh em đồng nghiệp phát triển nghề nghiệp của anh em một cách bền vững, lâu dài. Chẳng có lý do gì mà làm diễn đàn kém đi cả. Tôi thấy rằng việc mách nước cho chủ xe, lái xe toàn gây hại cho nghề nghiệp, công việc và kinh tế của thợ mà thôi.
Bác hãy cho tôi lý do mà bác bảo làm cho diễn đàn kém đi
Diễn đàn này có điều khoản giới hạn thông tin người dùng không?
Diễn đàn có thu hút được thành viên hoạt động hay không là khi họ cần thông tin và sẽ đóng góp thông tin mà họ có được, có như vậy diễn đàn sẽ sôi nổi, sẽ sống và tồn tại. Rất nhiều lần em vào xin ý kiến nhưng gặp các kiểu người như bác nên thấy cái diễn đàn này chả ý nghĩa gì. Diễn đàn ít được biết, người dùng ít vào cũng vì gặp nhiều thành phần kiểu như bác đấy.
Suy nghĩ hiện tại như của bác phù hợp cho bác lập group kín hoạt động riêng trên facebook thôi bác sinh hoạt ở đây làm gì.

Cai banh xe

Diễn đàn này có điều khoản giới hạn thông tin người dùng không?
Diễn đàn có thu hút được thành viên hoạt động hay không là khi họ cần thông tin và sẽ đóng góp thông tin mà họ có được, có như vậy diễn đàn sẽ sôi nổi, sẽ sống và tồn tại. Rất nhiều lần em vào xin ý kiến nhưng gặp các kiểu người như bác nên thấy cái diễn đàn này chả ý nghĩa gì. Diễn đàn ít được biết, người dùng ít vào cũng vì gặp nhiều thành phần kiểu như bác đấy.
Suy nghĩ hiện tại như của bác phù hợp cho bác lập group kín hoạt động riêng trên facebook thôi bác sinh hoạt ở đây làm gì.
Cảm ơn bác đã mắng tôi!
Rõ ràng là diễn đàn không có điều khoản ngăn cấm, và cũng chưa có hàng rào kỹ thuật về vấn đề này. Tuy nhiên, việc bật đèn đỏ, cũng là những hành động cá nhân của từng người, không phải chính sách của diễn đàn này, và đương nhiên nó cũng không sai.
Cũng phải hiểu rõ ràng, cái gì cũng có cốt lõi của nó. Và ở đây, cốt lõi là anh em làm nghề kỹ thuật.
Trong thực tế, diễn đàn này vẫn sống, vẫn sôi nổi và phát triển. Diễn đàn luôn mong điều đó, nhưng không phải bằng mọi cách đâu. Những gì đi ngược lại lợi ích cốt lõi thì cần phải hiệu chỉnh, tất nhiên, việc này là của Ban quản trị. Đối với các thành viên, việc tự bảo vệ là không bị cấm
Việc bác thấy có ý nghĩa, có giá trị hay không thì nó phụ thuộc vào mục đích của bác
Còn bác nói về các hội kín, là đúng đấy. Rất nhiều cao thủ đã đi vào các hội kín, và nó làm cho diễn đàn này có phần kém sôi nổi rồi, kém hấp dẫn rồi. Tôi thì không muốn diễn đàn đi xuống như đã xả ra, nên tôi sẽ bật đèn đỏ. Tôi cần anh em sống tốt hơn, bác ạ. Rất tiếc, tôi không phải thành viên quản trị, nên không có cách khác
Tôi cũng không biết bác có phải đồng nghiệp của tôi không, nhưng tôi thấy bác cũng có tình cảm với diễn đàn và khá cấp tiến. Mong bác hãy thông cảm cho anh em đồng nghiệp của tôi nếu như bác gặp đèn đỏ, hành động bất đắc dĩ thôi. Bao giờ anh em được ghi nhận thì sẽ nhổ bớt đèn đỏ
Kính bác!

tanbui

Tài xế O-H
Ae trên hội cho mình hỏi nếu can low và can high có giá trị gần bằng nhau thì khả năng hư hộp cao đúng ko

Cai banh xe

Ae trên hội cho mình hỏi nếu can low và can high có giá trị gần bằng nhau thì khả năng hư hộp cao đúng ko
Không thể nói như vậy được. Giá trị này khác nhau với các loai xe khác nhau. Bác hãy tham khảo tài liệu về CAN của hãng đó, của xe đó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên