Cần tư vấn: động cơ D6AC đời 2015 bó biên

A
Bình luận: 16Lượt xem: 917

atlatcopco

Tài xế O-H
em có con xe ben HD270 đời 2015. xe hoạt động thay dầu động cơ đầy đủ, qua một thời gian làm việc đến gần cuối ca trưa máy có hiện tượng có tiếng kêu lạ sau đó đèn cảnh báo áp suất nhớt động cơ báo kèm tiếng còi cảnh báo, sau khi dừng kiểm tra động cơ bị hỏng cổ biên số 1, kiểm tra bơm nhớt động cơ không hỏng hóc gì. vậy các cao nhân chỉ cho em các nguyên nhân dẫn đến hỏng hóc trên.
Thank!

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Dòng xe tải lớn chạy thời gian bạc trục cơ mòn, nếu không thay bạc khe hở lớn, nếu chạy dốc đèo nhiều là dầu bị lọt vì khe hở rộng, dẫn đến thiếu dầu nuôi cổ biên, thì lột thôi

Otovienam

Tài xế O-H
Dòng hyundai này bị lỗi bạc ba giê nổ lên kêu lạch cạch, còn như bác bị bó bạc tay dên thì có khi nào lọc nhớt lâu quá không thay nên bị vậy không ah hay là thay phải nhớt kém chất lượng ah

caotuyen2612.auto

Tài xế O-H
em có con xe ben HD270 đời 2015. xe hoạt động thay dầu động cơ đầy đủ, qua một thời gian làm việc đến gần cuối ca trưa máy có hiện tượng có tiếng kêu lạ sau đó đèn cảnh báo áp suất nhớt động cơ báo kèm tiếng còi cảnh báo, sau khi dừng kiểm tra động cơ bị hỏng cổ biên số 1, kiểm tra bơm nhớt động cơ không hỏng hóc gì. vậy các cao nhân chỉ cho em các nguyên nhân dẫn đến hỏng hóc trên.
Thank!
Cụ kiểm tra xem khả năng thiếu dầu bôi trơn đến cổ biên máy 1

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Con này hỏng trục cơ và tay biên rồi, đường nào thì cụ cũng phải bổ máy ra để sửa chữa, cụ trực tiếp ở hiện trường mà không tìm được nguyên nhân, anh em chỉ tư vấn với những kinh nghiệm của bản thân, nó chỉ chính xác phần nào thôi, cái nguyên nhân chính xác mà cụ muốn biết thì chỉ có những người được khâm nghiệm trực tiếp mới đưa ra kết luận chuẩn được,

hanh73

Tài xế O-H
Nguyên nhân.. do áp suất nhớt thấp. Chay tóc đô cao, ko đủ bôi trơn. Cổ nao chặt hơn, se sinh ma sát lớn. Gây bo bạc.

fortunerv

Tài xế O-H
cụ chủ xem các cổ biên khác xem có mòn, xước ko? kt kỹ bơm nhé nếu ko chắc thì thay mới đi, xem lại lịch trình thay dầu, lọc dầu, kiểm tra xem có rò rỉ, hao dầu ở đâu không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên