Bugi sấy máy nâng

hiepfoma
Bình luận: 9Lượt xem: 899

hiepfoma

Tài xế O-H
Chào các bác! Em xin nhờ các bác giúp em pan này với ạ. Em có con xe nâng ( máy Yanmar) bị lỗi bộ phận sấy như sau: khi bật khóa ON thì đèn sấy báo chừng 16s rồi tắt, em dùng đồng hồ đo chỗ dây điện ra đầu sấy thì có 2 trường hợp.
1- khi tháo dây điện sấy ra khỏi đầu của bugi sấy thì có điện 12v ( và đủ thời gian sấy 16s thì ngắt)
2- khi bắt dây điện sấy vào đầu bugi sấy thì đo lại đc 0v
Em xin nhờ các bác bắt bệnh dùm ạ! Em xin cám ơn ạ!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác! Em xin nhờ các bác giúp em pan này với ạ. Em có con xe nâng ( máy Yanmar) bị lỗi bộ phận sấy như sau: khi bật khóa ON thì đèn sấy báo chừng 16s rồi tắt, em dùng đồng hồ đo chỗ dây điện ra đầu sấy thì có 2 trường hợp.
1- khi tháo dây điện sấy ra khỏi đầu của bugi sấy thì có điện 12v ( và đủ thời gian sấy 16s thì ngắt)
Hỏng rơle sấy

hiepfoma

Tài xế O-H
Cám ơn các cụ đã tư vấn! Em đã giải quyết đc vấn đề rồi! Xe em ko phải bị hỏng rơ le mà chỗ tiếp xúc của giắc bị oxy hóa nên mới bị vậy.
Tiện đây cho em hỏi ai có sơ đồ mạch xe nâng không ạ. Cho em xin tham khảo tý.

Tethien95

Tài xế O-H
kieemr tra bugi saays con tots khong nha

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên