Hyundai i10 lốc điều hòa chập chờn.

TrinhTan
Bình luận: 17Lượt xem: 4,579

TrinhTan

Giữ xe
Nhân viên
Hyundai i10 gặp hiện tượng lốc điều hòa chập chờn.

Hyundai i10 lốc điều hòa chập chờn. 1.PNG

Chia sẻ trên OTO-HUI TEAM

Cụ Hoan Trinh cho rằng trong trường hợp này bị lỏng giắc cắm.

Hyundai i10 lốc điều hòa chập chờn. 2.PNG

Cụ Van Nghia Phan và cụ Phạm Mạnh Hùng cùng góp ý kiểm tra rơle điều hòa.

Hyundai i10 lốc điều hòa chập chờn. 3.PNG
Hyundai i10 lốc điều hòa chập chờn. 4.PNG

Cụ Anh Hoang nhận định có thể có dây chập chờn sắp đứt. Ngoài ra, kiểm tra thêm cầu chì, rơle và van áp suất.

Hyundai i10 lốc điều hòa chập chờn. 5.PNG

Cụ Thình Long góp ý xem data ngắt lốc ngắt, nếu -2 hoặc -3 thì cần kiểm tra cảm biến nhiệt độ.

Hyundai i10 lốc điều hòa chập chờn. 6.PNG

Cụ Hóa Trọng cho rằng khả năng xe bị thổi zoang nhiệt độ cao không cho lốc đóng.
Hyundai i10 lốc điều hòa chập chờn. 7.PNG

Cụ Phạm Văn Hiếu góp ý kiểm tra dàn lạnh có bị đóng tuyết không? và khi ngắt lốc có bị mất hệ thống A/C trên xe?

Hyundai i10 lốc điều hòa chập chờn. 8.PNG

Cụ Phu VU cũng cho rằng nên kiểm tra chân cầu chì, rơle và van áp suất.

Hyundai i10 lốc điều hòa chập chờn. 9.PNG

Cụ Lap Phuoc Nguyen góp ý kiểm tra ngắt lạnh trong trường hợp này.

Hyundai i10 lốc điều hòa chập chờn. 10.PNG

Mời các cụ tham khảo pan bệnh trên và mong nhận được sự góp ý của các cụ cho trường hợp này.
Nguồn bài viết: OTO-HUI TEAM

thanhcanotokiengiang

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại:
Gas đủ không?
Áp suất: cao, thấp thế nào?
Nhiệt độ nước làm mát đ/c?
Relay, cầu chì, dây dẫn + giắc kết nối?
Cuộn điện của lốc?
Mà khi bật điều hoà thì bị liền hay 1 lúc sau mới bị vậy bác?

Xuantamtp

Tài xế O-H
K lq đến bài viết nhưng xin các bác chỉ giáo e vs. Điều hoà i10 đi đường trường lạnh sâu. Nhưng để nổ gangty k sâu. Chỉ 13 14 độ. Đã vsinh dàn sạch sẽ. Thay lọc ga. Lốc vẫn khoẻ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
K lq đến bài viết nhưng xin các bác chỉ giáo e vs. Điều hoà i10 đi đường trường lạnh sâu. Nhưng để nổ gangty k sâu. Chỉ 13 14 độ. Đã vsinh dàn sạch sẽ. Thay lọc ga. Lốc vẫn khoẻ
Chuyện bình thường. con này lốc nhỏ, giàn nóng nhỏ, thế thôi

vlam84

Tài xế O-H
Lốc chập chờn=> khớp từ đóng ngắt :
- kiểm tra ôm cuộn từ
- dây dẫn điện
- relay
-các Tín hiệu điều khiển relay

chatproxx

Tài xế O-H
Đã từng gặp 1 em thay lốc mới thay ống đường hồi nạp chưa đủ ga áp đã rất đẹp nhưng nhưng lạnh chỉ 15 16 độ. Nguyên nhân thay ống đường hồi nhỏ hơn.

chatproxx

Tài xế O-H
Hyundai i10 gặp hiện tượng lốc điều hòa chập chờn.

View attachment 66933
Chia sẻ trên OTO-HUI TEAM

Cụ Hoan Trinh cho rằng trong trường hợp này bị lỏng giắc cắm.

Cụ Van Nghia Phan và cụ Phạm Mạnh Hùng cùng góp ý kiểm tra rơle điều hòa.

Cụ Anh Hoang nhận định có thể có dây chập chờn sắp đứt. Ngoài ra, kiểm tra thêm cầu chì, rơle và van áp suất.

Cụ Thình Long góp ý xem data ngắt lốc ngắt, nếu -2 hoặc -3 thì cần kiểm tra cảm biến nhiệt độ.

Cụ Hóa Trọng cho rằng khả năng xe bị thổi zoang nhiệt độ cao không cho lốc đóng.
View attachment 66939

Cụ Phạm Văn Hiếu góp ý kiểm tra dàn lạnh có bị đóng tuyết không? và khi ngắt lốc có bị mất hệ thống A/C trên xe?

Cụ Phu VU cũng cho rằng nên kiểm tra chân cầu chì, rơle và van áp suất.

Cụ Lap Phuoc Nguyen góp ý kiểm tra ngắt lạnh trong trường hợp này.

Mời các cụ tham khảo pan bệnh trên và mong nhận được sự góp ý của các cụ cho trường hợp này.
Nguồn bài viết: OTO-HUI TEAM
Khả năng cao con này hỏng quat giàn lạnh

CarRepair247

Tài xế O-H
Lạnh không sâu có nhiều nguyên nhân nhưng theo cụ nói thì có thể:
- lốc mới thay nhưng yếu(không gì là không thể xảy ra)
- áp cao(khả năng xảy ra cực lớn)
- thiếu Gas

sunt808

Tài xế O-H
Bác đạp ga tại chỗ thì như thế nào .Vệ sạch bên trong hay bên ngoài ,giàn nóng còn đẹp không ,giàn lạnh có hở gió không ,bác hút gió sạch không.thiếu hay đủ ga và bác đưa hai đồng hồ áp lên luôn

balylong

Tài xế O-H
Theo em nghĩ.Có khả năng quạt giàn nóng có vấn đề vì khi chạy đường trường gió làm mát giàn nóng nên mát sâu.Mà bác cho cái đồng hồ áp lên để mọi người được biết để chém.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên