máy nén khí PDS655 bị sôi nước

T
Bình luận: 4Lượt xem: 707

TranNgocMxda49

Tài xế O-H
Chào cả nhà ạ. Em hiện tại có con máy nén khí PDS655 đang có hiện tượng như sau: Máy làm việc được 15 phút thì nước sôi. Và tắt máy thì nước bị trào ra từ miệng nắp nước. Em đã cho thay ruột sinh hàn, thay két nước mới, kiểm tra bơm nước vẫn tuần hoàn. Nhưng vẫn không được và hiện tượng như trên vẫn xảy ra. Em tiếp tục chuyển sang cho tháo mặt máy kiểm tra và cho đi ra lại mặt máy nhưng lắp vẫn không được máy mới làm hơi được khoảng 2 tháng nay. Các bác góp ý cho em xin ý kiến với ạ.

Sc-hoc12

Tài xế O-H
Đông cơ EM100 hả anh. Khí được bao nhiêu kg .Có lịm tải khói ko. Động cơ hiện không đủ công xuất kéo được đầu nén nên sôi nước làm nước trào ra. Anh thử đóng bớt cánh bướm vào cho ra ít khí xem còn sôi không

Nguyentao

Tài xế O-H
Chào cả nhà ạ. Em hiện tại có con máy nén khí PDS655 đang có hiện tượng như sau: Máy làm việc được 15 phút thì nước sôi. Và tắt máy thì nước bị trào ra từ miệng nắp nước. Em đã cho thay ruột sinh hàn, thay két nước mới, kiểm tra bơm nước vẫn tuần hoàn. Nhưng vẫn không được và hiện tượng như trên vẫn xảy ra. Em tiếp tục chuyển sang cho tháo mặt máy kiểm tra và cho đi ra lại mặt máy nhưng lắp vẫn không được máy mới làm hơi được khoảng 2 tháng nay. Các bác góp ý cho em xin ý kiến với ạ.
Đầu tiên phải xem xét hệ thống tản nhiệt có hoạt động tốt không, két nước đã thay nhưng còn quạt gió, van hằng nhiệt thì sao? Rồi sau đó xét tới tải của động cơ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Sôi nước cụ phải tìm được nguyên nhân, nếu có bọt khí khi nổ máy thì kiểm tra xi lanh mặt máy, còn không có bọt khí thì xem nước có tuần hoàn mạnh không, và tiếp nữa là để ý xem nước ở két có nóng đều sơ với động cơ không, và cuối cùng nữa xác định được việc nóng do quá tải của động cơ

Letam.audi

Tài xế O-H
con này dùng dc jo8c. cố nhiều nguyên nhân dẫn đến sôi nước. cụ phải kiểm tra xem phần trục vít có ổn không nữa. dầu trục vít còn tốt không. .......

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên