Máy ủi komatsu D41-6P vào tải lịm máy.

L
Bình luận: 8Lượt xem: 1,100

Leanhnam123

Tài xế O-H
E xin chào tất cả các bác các ac trong oto hui ạ. E cần giúp đỡ ạ. Chả là bên cty e làm mới mua con ủi D41-6P đời 2005. Hnay đi làm thì gặp tải thì lịm máy . Làm 1 lúc thì tài tài bên e mới để ý là nóng vì quạt gió lúc thổi ra lúc lại thổi hất vào ạ. Bên e chưa va vấp dòng này bao giờ ạ. Có role cảm biến hay điện ở quạt gió k ạ. Các bác có kinh nghiệm xin tư vấn giúp e với ạ. Và cho e hỏi dòng này hay bị lỗi gì thường gặp k ạ. E xin chân thành cảm ơn ạ!

LETU94

Tài xế O-H
Hệ làm mát bằng mô tơ fan thì con Solenoid ở mô tơ quạt dùng để đảo chiều quạt. Lệnh đảo chiều do hộp hay do người điều khiển thì mình lười chưa xem sách. Bạn rút điện của con Solenoid thì nó quay chỉ một chiều, bạn có thấy đỡ không ? Nhưng lịm tải thì có vẻ không phải nguyên nhân do hệ thống làm mát. Bạn đo áp lực đường dầu điều khiển xem có đủ không ?

LETU94

Tài xế O-H
Lâu không xem loại xe này. Tổng van có dùng unload. Van này kẹt cũng có thể ghì tải. Đoán vậy thôi, chưa chắc đúng.

hoanghiep238

Tài xế O-H
Xe ủi này các lọc dầu và thủy lực nhiều lắm .a lần theo các ống mà thay mới lọc đã rồi tính tiếp ạ,nó đói ăn mà bắt làm nặng sao làm nổi a

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên