Xin giúp về KAMAZ ạ

L
Bình luận: 18Lượt xem: 6,285

letungjsc

Tài xế O-H
Dạ em chào các anh ạ
Em lỡ kết em xe tải Ben Kamaz Nga mất rồi nhưng thực sự là em còn lo âu nhiều về các ưu nhược của dòng này
Mong các anh tư vấn giúp em ạ , Các bệnh thường gặp của xe ben Kamaz , ăn dầu đều không hay lúc đầu ít mà càng về sau càng hao dầu như mấy em Tung Của ạ......
Rất mong được các anh chỉ giáo
Em cảm ơn ạ

348154a2003b8950c_kamaz-6520-20m3 (1).jpg

100W

Tài xế O-H
Xe kamaz bây giờ chỉ ngang vs xe TQ thôi. ca bin nội thất thì chán, sắt thép nhanh mọt. Động cơ - hệ thống truyền lực thì tạm đc thua mấy anh hàn mỹ nhật hết . Nói chung xe Nga ngố vài chục năm nay thiết kế chưa có gì thay đổi đáng kể. Con trên hình ko nhầm thì đóng tại nhà máy CN OTO -VINACOMIN. ;d

Tiennv

Tài xế O-H
tùy địa hình mà chon xe bác à, nếu đường đất thì chỉ có loại kamaz này chịu được thôi, xe tàu chất lượng không bao giờ lại đâu.
mà kamaz nó cũng ăn ít dầu hơn bọn hyundai đấy, nhưng thùng nhỏ hơn nhiều
Nói chung kama jo tư nhân k ai chơi nữa rui. Dầu thì ăn nhiều tải thì cõng đc it....con nhiều nhược lám... e k tháy có ưu
tư nhân vẫn chơi nhiều chứ bác.

Tiennv

Tài xế O-H
K pít vùng bác thía nào chứ e thấy xe kamaz hiện tại chỉ hoạt động trong 1 số doanh nghiệp cũ rích rồi.. thời bây jo các cty ,tập đoàn cá nhân họ đều sài huyndai ,howo, chenglong, jac, camc , hino... hiếm khi thấy kamaz chạy ngoài đường. May ra vào đất mỏ quang ninh thì thấy mấy con thui
Tây Ninh và Bình phước chắc 2 vùng chạy kamaz nhiều nhất cả nước, xe chạy ngoài đường nhé.
còn ngoài bắc kamaz chuyên chạy đất cho lò gạch, với san lấp vùng địa hình khó thôi, nói chung hyundai, howo không chạy được thì chỗ đấy có kamaz chạy.
Mà phụ ùng kamaz hàng nghĩa trang rất nhiều, giá rẻ hơn cả đồ tàu

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tây Ninh và Bình phước chắc 2 vùng chạy kamaz nhiều nhất cả nước, xe chạy ngoài đường nhé.
còn ngoài bắc kamaz chuyên chạy đất cho lò gạch, với san lấp vùng địa hình khó thôi, nói chung hyundai, howo không chạy được thì chỗ đấy có kamaz chạy.
Mà phụ ùng kamaz hàng nghĩa trang rất nhiều, giá rẻ hơn cả đồ tàu
Bác thông thạo, có thể cho tôi biết, dòng Kamaz có đặc điểm kỹ thuật gì khác biệt không mà lại như vậy? Tôi cũng nghe nhiều người nói như vậy, nhưng không có lý giải nào theo kiểu kỹ thuật. Bác chỉ giúp nhé

Tiennv

Tài xế O-H
Bác thông thạo, có thể cho tôi biết, dòng Kamaz có đặc điểm kỹ thuật gì khác biệt không mà lại như vậy? Tôi cũng nghe nhiều người nói như vậy, nhưng không có lý giải nào theo kiểu kỹ thuật. Bác chỉ giúp nhé
mình không chuyên về kĩ thuật, mình buôn bán xe cũ thôi.
theo ý kiến riêng của mình thì: xe kamaz có tâm cầu rất ngắn 2,84/1,32 m, cầu chậm, số chậm nên chống lấy lội tốt.

ngocnam1994

Tài xế O-H
Em cũng mới vào nghề chưa biết nhiều....Em làm đại lý kamaz ở nha trang theo thấy thì Kazmaz đi lầy lội rất tốt chủ yếu địa hình.Nhược điểm thì nhiều hay bị mấy bệnh vặt mà e hay thấy như hỏng turbo,hay bị bệnh về đường hơi nói chung bệnh lặt vặt nhiều do e hay bảo hành mấy thứ ấy cho khách.
Mong mấy bác chỉ giáo ạ !!!!!

TNTAN

Tài xế O-H
Bác nào nói Kamaz lởm thì xem lại nhé, phải đặt chân sang Nga mới biết được. Những bản xuất sang vn là bản tiêu chuẩn thấp ko bàn tới. Và đây là Kamaz thế hệ 5 tại Nga

TNTAN

Tài xế O-H
Chắc kém Volvo một tẹo, bác nhỉ
Kamaz hợp tác với Daimler đấy bác, thế hệ thứ 5 này khung gầm + cabin + động cơ là của mercedes thiết kế hết. Chỉ sản xuất tại nhà máy Kamaz Nga thôi, Daimler có 10% cổ phần trong Kamaz. Trong hình là con Kamaz 5490 khí thải Euro 5 đấy bác :)))

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Kamaz hợp tác với Daimler đấy bác, thế hệ thứ 5 này khung gầm + cabin + động cơ là của mercedes thiết kế hết. Chỉ sản xuất tại nhà máy Kamaz Nga thôi, Daimler có 10% cổ phần trong Kamaz. Trong hình là con Kamaz 5490 khí thải Euro 5 đấy bác :)))View attachment 54787
Liệu có ăn được Hino ở Việt nam không bác? Còn Hyundai thì chắc là qua, bác nhể

TNTAN

Tài xế O-H
mình mới được chạy xe 65115, 55111, 53212, 53229 và mấy con đầu kéo cổ thôi... mấy dòn mơi này thay đổi nội thất rồi chắc ở VN chưa có con nào
Sẽ ko có ở vn lun vì tiêu chuẩn dòng này theo kiểu Âu giá chát nhập về chả ai mua :))), khí thải Euro 5 lận, vn ta mới Euro 2,3

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên