Cách chỉnh cò mổ kim phun liên hợp Cummins

dinhphat
Bình luận: 30Lượt xem: 12,666

dinhphat

Tài xế O-H
Tình hình là em ko chuyên loại này nên vừa rồi chỉnh cò bị gãy 2 đầu kim, bác bác có ai chuyên loại này tư vấn giúp e cách chỉnh cò mổ loại này với, e xin cảm ơn các bác trước

thanh0989375959

Tài xế O-H
E cũng chưa làm dòng này nhưng theo kinh nghiệm e làm thì cụ quay máy theo chiều kim đồng hồ và thì nổ là 1-5-3-6-2-4 .khi cây xã của máy 4 chớm xã thì cụ chỉnh bét máy 1 và cứ vậy mà chỉnh các máy khác, và khi chỉnh cụ siết cứng vào rồi mở ra 1/4 vòng là được, nhưng dòng này có đồng hồ chỉnh mới chuẩn được

Con.nhan.gheo

Tài xế O-H
E cũng chưa làm dòng này nhưng theo kinh nghiệm e làm thì cụ quay máy theo chiều kim đồng hồ và thì nổ là 1-5-3-6-2-4 .khi cây xã của máy 4 chớm xã thì cụ chỉnh bét máy 1 và cứ vậy mà chỉnh các máy khác, và khi chỉnh cụ siết cứng vào rồi mở ra 1/4 vòng là được, nhưng dòng này có đồng hồ chỉnh mới chuẩn được
Hôm nay tớ cũng chỉnh nhưng nới ra 1/2 vòng vì sợ chống kim, kết quả động cơ khói trắng nghi ngút.ngày mai tính cũng chỉnh lại siết thêm vào 45độ nữa xem sao

Con.nhan.gheo

Tài xế O-H
Thanhkyou tất cả anh em đã tận tình giúp đỡ.mình đã chỉnh được kim máy cummin m11.Xác định đúng thứ tự và thời điểm nổ của từng máy, xiết kịch Kim nới ra 1/3 vòng ,ktr máy nào còn khói thì cho thêm vào một chút

Levukhanh

Tài xế O-H
Thứ tự chỉnh thế nào bác có thể nói cụ thể hơn được không. Xupap xả máy 4 đè chỉnh kim máy số 1, tiếp đến là thế nào vậy bác

hoanghiep238

Tài xế O-H
Béc này là béc stc ,a chỉnh nên có cần cân lực nhỏ .a chỉnh theo dấu trên puli cốt heo .dấu a.b.c .cho an tâm a nên kiểm coi dấu có đúng răng hay k đã .nhiều thợ làm trước cố ý đặt sai là vỡ mật .thường chỉnh máy vào cuối kì nổ (nhìn máy đối xứng đang ở cuối kì hút (suppap hút xuống hết hành trình)).a chỉnh 65 in pounds rồi xem khói thế nào mà tăng dần vào mới an tâm

hoanghiep238

Tài xế O-H
Còn một van chia nhớt nữa a nên đưa cân lại cùng béc để họ điều chỉnh cắt nhớt ở áp lực nhất định.mấy loại máy này a nên làm theo sách vở .coi số máy ,cpl ,,,thay phụ tùng phải theo catalo ,nhìn giống giống bụp vào vẫn chạy được mà khói nhiều bỏ cơm luôn ạ,

VHThanh

Tài xế O-H
Còn một van chia nhớt nữa a nên đưa cân lại cùng béc để họ điều chỉnh cắt nhớt ở áp lực nhất định.mấy loại máy này a nên làm theo sách vở .coi số máy ,cpl ,,,thay phụ tùng phải theo catalo ,nhìn giống giống bụp vào vẫn chạy được mà khói nhiều bỏ cơm luôn ạ,
Em hay chỉnh khi máy ở đầu kì nổ, ngay TDC mà một số model lại không chuẩn được

hoanghiep238

Tài xế O-H
Mấy béc này chỉnh non thì nhanh hỏng béc .chỉnh thốn thì nhanh đi bé
Em hay chỉnh khi máy ở đầu kì nổ, ngay TDC mà một số model lại không chuẩn được
E thấy có loại chỉnh zi zo lắc ,ở cam béc nhỏ nhất chỉnh se đũa ,.e thấy chỉnh cuối kì phun là cam cao nhất chỉnh vào an tâm nhất k sợ dư hành trình dẫn đến thốn béc ạ,còn theo tài liệu cần có dụng cụ ,đồng hồ rườm rà lắm

thaoha

Moderator
Tình hình là em ko chuyên loại này nên vừa rồi chỉnh cò bị gãy 2 đầu kim, bác bác có ai chuyên loại này tư vấn giúp e cách chỉnh cò mổ loại này với, e xin cảm ơn các bác trướcView attachment 78835
@ chủ thớt động cơ nào cũng có thông số về khe hở nhiệt và khe hở kim ,chủ thớt soi trên cái nắp dàn cò nó có ghi ở đó ,nhìn theo tiêu chuẩn rồi chỉnh ,

Công Tý

Tài xế O-H
Tình hình là em ko chuyên loại này nên vừa rồi chỉnh cò bị gãy 2 đầu kim, bác bác có ai chuyên loại này tư vấn giúp e cách chỉnh cò mổ loại này với, e xin cảm ơn các bác trướcView attachment 78835
Chào chủ thớt em thì chưa được chỉnh nhưng đã từng tháo rất nhiều loại này vì trước em làm ở xưởng chỉ làm xúc lật em thấy họ chỉ là nếu máy 1 nổ thì chỉnh máy 3 tức chỉnh cò máy 1 thì kim máy 3 ( chỉnh cò máy 3 thì kim máy 5) còn khe hở thì em thấy bảo vặn chạm vào kim hơi cứng tay thì chỉnh thêm 3/4 vòng nữa nhưng em thấy toàn chỉnh 1 vòng( cái chỉnh khe hở này em xem thực tế chứ chưa chỉnh bao h bác nên tra tài liêu)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên