Cảm biến nhiệt độ dầu diesel trên máy isuzu 4BG

L
Bình luận: 14Lượt xem: 1,216

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Nhiệt độ dầu nó ảnh hưởng đến sự tăng giảm thời gian phun, do ecu điều khiển, khi dầu nóng lên nó dễ cháy hơn, dựa vào đấy để ecu nhận biết cần tăng lượng phun hay giảm, nó giống như cảm biến nhiệt độ nước, bác rút ra máy vẫn nổ không ảnh hưởng gì, nhưng chắc sự hoạt động của động cơ chắc chắn có thay đổi nhưng mình không cảm nhận được

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cảm biến nhiệt độ nhiên liệu (diesel) á bác. Em muốn hỏi nó báo cho ecu để làm gì mà khi rút ra nó vẫn chạy bình thường ạ.
Nó báo cho ECU biết áp suất thực tế của nhiên liệu tại ống chia. Rút ra nó vẫn chạy là vì vẫn có dầu phun vào buồng đốt

Longnguyen11

Tài xế O-H
Nhiệt độ dầu nó ảnh hưởng đến sự tăng giảm thời gian phun, do ecu điều khiển, khi dầu nóng lên nó dễ cháy hơn, dựa vào đấy để ecu nhận biết cần tăng lượng phun hay giảm, nó giống như cảm biến nhiệt độ nước, bác rút ra máy vẫn nổ không ảnh hưởng gì, nhưng chắc sự hoạt động của động cơ chắc chắn có thay đổi nhưng mình không cảm nhận được
Tks bác nha.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nhiệt độ bác ơi. Em rút ra nó báo lỗi và nó về mặc định là 40 độ C ạ. Máy này là kim cơ, heo điện. Không phải loại kim phun điện ạ.
Xin lỗi bác, lỗi tại thằng đánh máy ạ. Bơm điều khiển điện vẫn cần nó. Máy vẫn nổ là do bơm vẫn cấp đủ áp để mở vòi phun

Longnguyen11

Tài xế O-H
Xin lỗi bác, lỗi tại thằng đánh máy ạ. Bơm điều khiển điện vẫn cần nó. Máy vẫn nổ là do bơm vẫn cấp đủ áp để mở vòi phun
Thank bác nha. Bác cho em hỏi là bác biết chổ nào bán phụ tùng thay thế ko ạ. Em muốn sửa cho hết lỗi luôn ạ. Vì rằng em thấy trong phần chuẩn đoán lỗi máy nó có hẵn 1 bảng logger nên chắc là quan trọng rùi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên