Thaco thowner 950 bị mất đồng hồ vòng tua

balylong
Bình luận: 28Lượt xem: 3,531

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Các bác trong hội cho em hỏi:em có con thowner 950 máy nổ bình thường mà đồng hồ vòng tua không báo là bị gì ạ.Và cho em hỏi thêm nữa là cảm biến trục cơ nó nằm ở đâu ạ? Em tìm hoài không thấy?
Xe dùng đánh lửa điện tử hay dùng chia điện vậy bác??? Nếu bị ở cảm biến thì hộp nó sẽ xuất mã lỗi, bác mượn hộp và đồng hồ xe khác thay thử để loại trừ xem sao...khả năng là bị ở đồng hồ...

balylong

Tài xế O-H
Xe dùng đánh lửa điện tử hay dùng chia điện vậy bác??? Nếu bị ở cảm biến thì hộp nó sẽ xuất mã lỗi, bác mượn hộp và đồng hồ xe khác thay thử để loại trừ xem sao...khả năng là bị ở đồng hồ...
Towner 950 đánh lửa điện tử.Em dùng máy đọc lỗi không có lỗi.Không có xe nào để mượn đồng hồ và hộp mới đau đầu chứ.Cám ơn huynh đã chỉ giáo!

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Towner 950 đánh lửa điện tử.Em dùng máy đọc lỗi không có lỗi.Không có xe nào để mượn đồng hồ và hộp mới đau đầu chứ.Cám ơn huynh đã chỉ giáo!
Dòng này nó cũng ít có người dùng nên mượn đồ hơi khó... hình như là nó chỉ dùng cảm biến cam chứ ko dùng cảm biến cơ thì phải, bác thử kiểm tra chân tín hiệu ở đồng hồ xem có xung không đã rồi tính tiếp...

balylong

Tài xế O-H
Dòng này nó cũng ít có người dùng nên mượn đồ hơi khó... hình như là nó chỉ dùng cảm biến cam chứ ko dùng cảm biến cơ thì phải, bác thử kiểm tra chân tín hiệu ở đồng hồ xem có xung không đã rồi tính tiếp...
Khách cần xe họ lấy xe về rồi,ít hôm nữa lại sửa em sẽ thử.Cám ơn bác nhé

thaoden

Tài xế O-H
Các bác trong hội cho em hỏi:em có con thowner 950 máy nổ bình thường mà đồng hồ vòng tua không báo là bị gì ạ.Và cho em hỏi thêm nữa là cảm biến trục cơ nó nằm ở đâu ạ? Em tìm hoài không thấy?
kiếm đồng hồ thay thử
khả năng là hư đồng hồ rồi bác

Nguyendohau

Tài xế O-H
Cảm biến vị trí cốt máy hỏng mà bác bảo nổ được thì quá tài . chắc bác đang nói xe dùng chế hòa khí chứ đã phun xăng điện tử mà nó nổ đc thì tui chưa thấy bao giờ

khanhkaka

Tài xế O-H
Dòng này đánh lửa điện tử thì có nghĩa là có cảm biến vị trí trục khuỷu, mà xe bác đang nổ bình thường thì có nghĩa là cảm biến và dây dẫn về ECU ok, chỉ còn mỗi dây dẫn về đồng hồ và cái đồng hồ, bác loại trừ dần sẽ ra bệnh thôi. Bây giờ nếu bác xác định được dây tín hiệu báo vòng tua về đồng hồ bác đo kiểm tra xem thế nào?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên