Pc200-8 chết máy khi đang làm việc

dungpt6889
Bình luận: 47Lượt xem: 4,488

dungpt6889

Tài xế O-H
theo ngu kiến của em thì 2 lỗi đó không khiến động cơ chết ngang,chỉ 1 trong 3 trường hợp là lỗi jack điện nào đó,chết máy ngang chưa kịp set up lỗi, 2 là bơm cao áp có vấn đề,3 là kiểm tra thật kỹ đường dầu
nếu ko có điều kiện thì nên treo can trực tiếp theo dõi bẹnh tình nhé bác, chúc bác thành công
Cảm ơn tư vấn của b nha

dungpt6889

Tài xế O-H
B đã lm những j rồi
Mình đo kiểm lại mạch CAN, đo lại nguồn mát cấp cho hộp đen động cơ, hộp thuỷ lực. Treo can cấp dầu trực tiếp, bỏ qua cả lọc. Xem lại cảm biến nhiệt độ nước, cảm biến áp suất dầu, làm chặt lại giắc cắm hộp ; tháo vệ sinh van IMV trên bơm cao áp,... cũng làm nhiều thứ . Mai cho chạy thử bạn ah

Manh90

Tài xế O-H
Mình đo kiểm lại mạch CAN, đo lại nguồn mát cấp cho hộp đen động cơ, hộp thuỷ lực. Treo can cấp dầu trực tiếp, bỏ qua cả lọc. Xem lại cảm biến nhiệt độ nước, cảm biến áp suất dầu, làm chặt lại giắc cắm hộp ; tháo vệ sinh van IMV trên bơm cao áp,... cũng làm nhiều thứ . Mai cho chạy thử bạn ah
Tai con đấy đang báo lỗi mất điện can bơm và mất kết lối màn hình

dungpt6889

Tài xế O-H
Máy em sửa và chạy thử xong rồi, hôm nay mới lên cảm ơn anh em trên diễn đàn được. Cảm ơn các anh em bạn bè đã đưa ra những tư vấn quý báu. Cảm ơn bạn Mạnh90 đã giới thiệu chỗ thử hộp đen.!. Máy này bị hỏng kim phun và một con rơle nguồn bị yếu(kiểu chưa chết hẳn). Ban đầu máy không có biểu hiện hỏng kim nên em hơi bối dối. Nhưng vừa sửa vừa chạy theo dõi thì có biểu hiện khói và các kim không đều . Sau đấy thì em mới tìm ra hết bệnh

Manh90

Tài xế O-H
Máy em sửa và chạy thử xong rồi, hôm nay mới lên cảm ơn anh em trên diễn đàn được. Cảm ơn các anh em bạn bè đã đưa ra những tư vấn quý báu. Cảm ơn bạn Mạnh90 đã giới thiệu chỗ thử hộp đen.!. Máy này bị hỏng kim phun và một con rơle nguồn bị yếu(kiểu chưa chết hẳn). Ban đầu máy không có biểu hiện hỏng kim nên em hơi bối dối. Nhưng vừa sửa vừa chạy theo dõi thì có biểu hiện khói và các kim không đều . Sau đấy thì em mới tìm ra hết bệnh
Chuc mừng b đã tim rabệnh thanh công

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
R21 và R22 hả bác

Công Tý

Tài xế O-H
Kinh chào toàn thể các thành viên diễn đàn!
Hôm nay, em có vấn đề thế này xin đưa ra mong nhận được sự tư vấn ạ.
Máy pc200-8 đang làm việc thì đột ngột chết máy, đồng thời màn hình báo lỗi DA2RMC , DAFRMC. khi máy đã chết thì phải chờ 15 đến 20 phút sau mới đề lại được. Thời gian từ lúc bắt đầu làm đến khi máy chết là không theo quy luật ( có khi thì 1 giờ là bị, có khi làm cả ngày mới bị).
Ngoài hiện tượng chết máy và báo lỗi như trên thì máy hoàn toàn bình thường.
*Hiện tại, em mới đo kiểm xong mạch CAN theo hai lỗi báo kể trên, thấy mạch bình thường.
-Em cũng kiểm tra cảm biến vòng tua Ne sénor trên táp lô thấy báo vòng tua bình thường, và khi chưa lỗi thì đề là máy nổ ngay. Kể cả khi em rút con G sensor ra thì đề vẫn nổ ngay.
- Hộp đen động cơ em mới kiểm tra được nguồn và mát cấp, các chân giắc thấy vẫn chặt. Em muốn mang cái hộp đen động cơ sang máy khác để thử mà chưa tìm được máy mà nhờ cậy.
* Rất mong nhận được tư vấn ạ. Em cảm ơn!
Kinh chào toàn thể các thành viên diễn đàn!
Hôm nay, em có vấn đề thế này xin đưa ra mong nhận được sự tư vấn ạ.
Máy pc200-8 đang làm việc thì đột ngột chết máy, đồng thời màn hình báo lỗi DA2RMC , DAFRMC. khi máy đã chết thì phải chờ 15 đến 20 phút sau mới đề lại được. Thời gian từ lúc bắt đầu làm đến khi máy chết là không theo quy luật ( có khi thì 1 giờ là bị, có khi làm cả ngày mới bị).
Ngoài hiện tượng chết máy và báo lỗi như trên thì máy hoàn toàn bình thường.
*Hiện tại, em mới đo kiểm xong mạch CAN theo hai lỗi báo kể trên, thấy mạch bình thường.
-Em cũng kiểm tra cảm biến vòng tua Ne sénor trên táp lô thấy báo vòng tua bình thường, và khi chưa lỗi thì đề là máy nổ ngay. Kể cả khi em rút con G sensor ra thì đề vẫn nổ ngay.
- Hộp đen động cơ em mới kiểm tra được nguồn và mát cấp, các chân giắc thấy vẫn chặt. Em muốn mang cái hộp đen động cơ sang máy khác để thử mà chưa tìm được máy mà nhờ cậy.
* Rất mong nhận được tư vấn ạ. Em cảm ơn!
Em có chút đóng góp chết máy đột ngột thường do mấy thứ . Một lỏng hoặc tuột cảm biến trục cam trục cơ . Nếu máy xăng còn cảm biến khí nạp . Và hệ thống nhiên liệu bị tắc lọc hoặc có cái gì đó nó ( nhơn nhớt trong đó ) à còn cái thằng cao thấp nữa nếu có điều kiện nên đi cân lại xem sao .nếu hộp hỏng thì não chết thì chỉ có thực vật thôi bác ạ chúc bác thành công

dungpt6889

Tài xế O-H
E nghi đen kim và đường điện của nó đầu tiên nhưng nhieu cài k giam vì bác lm bên hãng lên e k giam y kien nhieu
Nhiều cái anh còn phải học hỏi các anh em trẻ tuổi hơn lắm chứ. Đây là đưa ra vấn đề để trao đổi học hỏi lẫn nhau. Cái gì anh không biết mà được em chia sẻ thì đều đáng quý đáng trân trọng. Quan điểm anh là như thế. Còn về con máy này, anh chưa thấy con máy nào mà kim chết, hồi nhiều vậy mà áp rail vẫn cao và ổn định như thế.

Manh90

Tài xế O-H
Nhiều cái anh còn phải học hỏi các anh em trẻ tuổi hơn lắm chứ. Đây là đưa ra vấn đề để trao đổi học hỏi lẫn nhau. Cái gì anh không biết mà được em chia sẻ thì đều đáng quý đáng trân trọng. Quan điểm anh là như thế. Còn về con máy này, anh chưa thấy con máy nào mà kim chết, hồi nhiều vậy mà áp rail vẫn cao và ổn định như thế.
Lm nghe như Ae minh mỗi con may mỗi bệnh là lai rút ra dc nhieu kinh nghiem a ak

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên