Câu bình xe đầu kéo maxxifox không được

Hoàng Nhật
Bình luận: 10Lượt xem: 808

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Chào toàn thể anh em và các bác các chú,
Hôm nay nhà cháu đi câu bình cho 1 con xe đầu kéo mỹ, lúc đầu vác 1 bình 150 ra câu cũng k được, sau nhà cháu về lấy thêm 1 bình 200 ra toàn bình khỏe mà vẫn k được, nghe mấy bác thợ chuyên về dòng này bảo phải câu 24 mà em sợ không giám câu, bác nào có kinh nghiệm câu 24 cho nhà cháu mở mang đầu óc, chứ hôm nay nhà cháu phải bỏ về vì không gặm được

ducthuc200

Tài xế O-H
Hôm nay nhà cháu đi câu bình cho 1 con xe đầu kéo mỹ, lúc đầu vác 1 bình 150 ra câu cũng k được, sau nhà cháu về lấy thêm 1 bình 200 ra toàn bình khỏe mà vẫn k được, nghe mấy bác thợ chuyên về dòng này bảo phải câu 24 mà em sợ không giám câu, bác nào có kinh nghiệm câu 24 cho nhà cháu mở mang đầu óc, chứ hôm nay nhà cháu phải bỏ về vì không gặm được
ắc quy trên xe bao nhiêu vôn mà cụ phải câu 24v, câu 24v thi cụ mắc nối tiếp 2 bình 12v thôi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xe dùng điện 12V mà câu 24V, mấy thằng kia xui dại bác rồi

Thanh_tai816392

Tài xế O-H
Bác không cần câu 24v đâu. Mắc 12v khoảng 300A là nổ được ( bình trên xe hết sạch) .nếu bác tách riêng bình trên xe ra để nó không kéo điện thì 2 bình cọc bulong 200A no điện vẫn nổ.
Nhưng dùng kẹp bình là không ăn thua. Bác phải mua một đoạn dây có đầu khoen như dây zin theo xe vậy. Bác bắt một phát nổ ngay. Em câu loại này nhiều lắm. Một phát nổ ngay
Nếu vẫn ọp ẹt thì bác coi lại dây lửa từ bình lên đề bị ten hay tím ruột hoặc do đề rồi

Mecxibopcu

Tài xế O-H
Em định đi dây lửa vào củ đề nhưng chọc mãi chẳng được nó toàn chạm ra mass đánh lửa nên em thôi, loại này nghe mấy lão huynh bảo phải câu 24 mới nổ
Bác cứ xem cái avata e để là biết. Còn bác lăn tăn cứ bỏ bình yếu nó ra cho bình khoẻ mình vào kiểu gì cũng ok. Nếu máy maxforce thì cứ an tâm làm bác ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác không cần câu 24v đâu. Mắc 12v khoảng 300A là nổ được ( bình trên xe hết sạch) .nếu bác tách riêng bình trên xe ra để nó không kéo điện thì 2 bình cọc bulong 200A no điện vẫn nổ.
Nhưng dùng kẹp bình là không ăn thua. Bác phải mua một đoạn dây có đầu khoen như dây zin theo xe vậy. Bác bắt một phát nổ ngay. Em câu loại này nhiều lắm. Một phát nổ ngay
Nếu vẫn ọp ẹt thì bác coi lại dây lửa từ bình lên đề bị ten hay tím ruột hoặc do đề rồi
Bác nói chuẩn đét, diện tích tiếp xúc của cái kẹp rất nhỏ, không ôm hết cái cực của bình điện

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên