Hệ thống điện đóng cúp bô howo a7

H
Bình luận: 39Lượt xem: 4,693

hochoi8888

Tài xế O-H
Cảm ơn bạn đã phản hồi , howo này công tắc đóng bô nó chỉ một dây ra . Nó ăn chung đường hơi của tắt máy . Vì muốn biết mạch điện nó đi qua những thiết bị nào nên đưa lên nhờ mọi người thảo luận và cho hướng giải quyết

quytruong1990

Tài xế O-H
Cái này khoai đấy bác ạ, con này ecu đk cup pô và nó làm việc khi công tắc cup pô bật + rpm > 1600v/p + ko ở số N + ko đạp chân côn. Bác lần theo các cái đó mà tìm hiểu ( lỗi ecu, dây điện, công tắc chân côn, cảm biến trục khuỷu , van chấp hành....) ,trc có sơ đồ mà giờ tìm ko thấy, trên diễn đàn cũng có topic thảo luận rồi đó

hochoi8888

Tài xế O-H
Cái này khoai đấy bác ạ, con này ecu đk cup pô và nó làm việc khi công tắc cup pô bật + rpm > 1600v/p + ko ở số N + ko đạp chân côn. Bác lần theo các cái đó mà tìm hiểu ( lỗi ecu, dây điện, công tắc chân côn, cảm biến trục khuỷu , van chấp hành....) ,trc có sơ đồ mà giờ tìm ko thấy, trên diễn đàn cũng có topic thảo luận rồi đó
Thanks bạn con cảm biến chân côn nổ máy lên mới có nguồn dương hay bật khóa điện là có nguồn +

hochoi8888

Tài xế O-H

quytruong1990

Tài xế O-H
Cái công tắc cup pô nó có 1 dây về hộp thôi, mass lấy chung mas đèn tín hiệu, bác ko đo thử à.khi nó đóng cup pô nó ngắt luôn nhiên liệu ( trên 1600v/p + ko số N mới làm việc, ví sao bác tự suy luận nhé )

quytruong1990

Tài xế O-H
Bác phải hiểu là khi đó vòng tua cao, đang có số và đang đổ dốc bác cần cup pô làm gì, phanh hãm xe lại, no hãm luôn cái động cơ lại, chết máy làm sao đc khi vẫn có vòng tua do vận tốc của xe = 0 đâu.Bác câu + tại chỗ thử nó chả chết máy. Còn hệ thoogns này nó do hộp đk nên cái thằng làm hộp nó tính toán rồi, chúng ta chỉ có tìm hiểu lại cách nó hoạt động thôi.

hochoi8888

Tài xế O-H
Bác phải hiểu là khi đó vòng tua cao, đang có số và đang đổ dốc bác cần cup pô làm gì, phanh hãm xe lại, no hãm luôn cái động cơ lại, chết máy làm sao đc khi vẫn có vòng tua do vận tốc của xe = 0 đâu.Bác câu + tại chỗ thử nó chả chết máy. Còn hệ thoogns này nó do hộp đk nên cái thằng làm hộp nó tính toán rồi, chúng ta chỉ có tìm hiểu lại cách nó hoạt động thôi.
Thanhks bạn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên