Máy xúc daewoo 140 bị mất số không di chuyến được, xin được cầu cứu cao nhân

AnhHuynhQd
Bình luận: 39Lượt xem: 3,842

AnhHuynhQd

Tài xế O-H
máy ban đầu bị Thông dầu thủy lực sang hộp số, và không thể di chuyển được, tháo ra thì phớt đuôi mô tơ bị thổi bục, lá phíp số nhanh bị bó cháy thành than sin phớt hộp số hỏng , em đã thay toàn bộ sin phớt, sau đó lắp lên tình trạng vẫn không di chuyển được và số rất nóng, mô tơ quay è è, tháo ra thì lại bục phớt đuôi bơm.

Công Tý

Tài xế O-H
máy ban đầu bị Thông dầu thủy lực sang hộp số, và không thể di chuyển được, tháo ra thì phớt đuôi mô tơ bị thổi bục, lá phíp số nhanh bị bó cháy thành than sin phớt hộp số hỏng , em đã thay toàn bộ sin phớt, sau đó lắp lên tình trạng vẫn không di chuyển được và số rất nóng, mô tơ quay è è, tháo ra thì lại bục phớt đuôi bơm.

View attachment 104903

View attachment 104904

View attachment 104905
Hôm nọ em làm 1 con giống bác không di chuyển được sau một ngày thì nó bị khoá van lốc kê . Còn nếu nhanh mòn thì bác kiểm tra bơm nhớt sau hộp số đó . Thông dầu thủy lực thì còn vào trình độ lắp phớt nữa .nó chỉ có áp đường hồi vỏ bác kiểm tra đường hồi vỏ xem có tắc không

Công Tý

Tài xế O-H
Hôm nọ em làm 1 con giống bác không di chuyển được sau một ngày thì nó bị khoá van lốc kê . Còn nếu nhanh mòn thì bác kiểm tra bơm nhớt sau hộp số đó . Thông dầu thủy lực thì còn vào trình độ lắp phớt nữa .nó chỉ có áp đường hồi vỏ bác kiểm tra đường hồi vỏ xem có tắc không

View attachment 104903

View attachment 104904

View attachment 104905[/QUOT nhiều lúc thay má dầy quá thì bỏ 1 lá phíp thêm 1 lá sắt trong cùng nữa

AnhHuynhQd

Tài xế O-H
Em chống máy cao lên lấy tay vẫn quay được trục các đăng anh ạ. Nhưng di chuyển không đi mà số nóng.

vanhoackd

Tài xế O-H
B

View attachment 104903

View attachment 104904

View attachment 104905[/Q

AnhHuynhQd

Tài xế O-H
Em không hiểu về thủy lực lắm, bị cháy phíp đồng em đem thay, thay toàn bộ phớt số ngon lành nhưng di chuyển vẫn thế, áp dầu khiển mở phíp đồng có vẻ yếu lắm như không có dầu

Công Tý

Tài xế O-H
Mô tơ hỏng nổ máy di chuyển là bục phớt bơm , thay lại bị thay lại bị .....
Cái này nó lọt áp mặt trà rồi bác khi bơm suống moto nó đẩy góc nghiêng để mô tơ sử dụng ngẫu lực để quay nhưng khi bộ phận nào đó bị rỉ dầu thì nó yếu đi. Nó còn 1 con để giảm góc nghiêng vì moto dùng góc nghiêng cố định nên khi phanh nó có 1 đường dầu để giảm góc nghiêng bác xem cái này nó có lọt nữa không

AnhHuynhQd

Tài xế O-H
Cái này nó lọt áp mặt trà rồi bác khi bơm suống moto nó đẩy góc nghiêng để mô tơ sử dụng ngẫu lực để quay nhưng khi bộ phận nào đó bị rỉ dầu thì nó yếu đi. Nó còn 1 con để giảm góc nghiêng vì moto dùng góc nghiêng cố định nên khi phanh nó có 1 đường dầu để giảm góc nghiêng bác xem cái này nó có lọt nữa không
Bật di chuyển ga lên không có tí dầu nào tại con này luôn anh ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên