Máy xúc daewoo 140 bị mất số không di chuyến được, xin được cầu cứu cao nhân

AnhHuynhQd
Bình luận: 39Lượt xem: 3,850

Manh90

Tài xế O-H
Bơm dầu côn kém hoac chết mới sảy ra hien tg cháy lá côn và nhanh nóng
Thứ 2 mô tơ luon luôn bị bục phớt la do tắc đg hồi

AnhHuynhQd

Tài xế O-H
Mô tơ thợ đã phục hồi xong lắp lên di chuyển tiến lùi nhanh chậm ok, nhưng dầu thủy lực vẫn Thoòng sang hộp số làm bục phớt mặt bíc các đăng, em tháo mô tơ xuống thấy lại bị thổi bục phớt đầu trục mô tơ. Anh em nào cho phương án ạ, ống dầu hồi vỏ bơm lên trục trung tâm vẫn thông bình thường

Công Tý

Tài xế O-H
Mô tơ thợ đã phục hồi xong lắp lên di chuyển tiến lùi nhanh chậm ok, nhưng dầu thủy lực vẫn Thoòng sang hộp số làm bục phớt mặt bíc các đăng, em tháo mô tơ xuống thấy lại bị thổi bục phớt đầu trục mô tơ. Anh em nào cho phương án ạ, ống dầu hồi vỏ bơm lên trục trung tâm vẫn thông bình thường
Trong mô tơ có 2 đường dầu to để chuyển mô men quay .1 đường hồi vỏ 1 đường đẩy góc nghiêng hồi về khi phanh để loại trừ bác bịt con vít vào ống nhỏ đó và nối trực tiếp hồi về thùng nhé nếu hết thì bỏ từng thứ ra nhé chứ em không có ở đó nên không biết được .mới lại.cụ xem nó thổi bục chiều nào hả cụ

khanhkaka

Tài xế O-H
máy ban đầu bị Thông dầu thủy lực sang hộp số, và không thể di chuyển được, tháo ra thì phớt đuôi mô tơ bị thổi bục, lá phíp số nhanh bị bó cháy thành than sin phớt hộp số hỏng , em đã thay toàn bộ sin phớt, sau đó lắp lên tình trạng vẫn không di chuyển được và số rất nóng, mô tơ quay è è, tháo ra thì lại bục phớt đuôi bơm.

View attachment 104903

View attachment 104904

View attachment 104905
bạn kiểm tra áp suất của bơm số chưa, thông thường trên cụm van chia của hộp số tự động có các lỗ để lắp đồng hồ đo áp suất vào kiểm tra, mình đã từng bị tình trạng tương tự nhưng là với xe nâng TCM FD50T9

hanh73

Tài xế O-H
Ban lắp vào song suôi cắm đồng hồ đo áp ơ dưới hộp số . Khi chuyên số 1 và 2 .một cái về 0 một cái lên 35 kg là đạt

hanh73

Tài xế O-H
Bạn phải đô áp chứ, dưới hộp số có đường để đo áp suất từng số. Bạn phải đô, mới tim ra nguyên nhân được. Có thể la bơm khiến không đủ áp. Hay hộp nhôm có vấn đề. Hay rách phớt trục trung tâm chẳng hạn. ( áp suất côn dưới hộp số, 20 kg trở lên) chúc ban thanh công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên