Tay lái Huynhdai I20 Bị giật giật khi đánh hết lái

B
Bình luận: 3Lượt xem: 1,093

banmerap

Tài xế O-H
Các bác giúp em lỗi tay lái của I20 với ạ
Hiện tượng xe thỉnh thoảng đánh hết lái về bên tài hoặc bên phụ, khi đánh hết tay lái là tay lái bị giật giật mấy cái xong trả tay lái lại đánh lái tiếp thì bình thường, có lúc giữ ghì tay lái không trả lại nghe rạo rạo (lúc nghe kêu lúc không) trong cọc lái
em đã cắm máy Gscan 2 test thì báo 2 mã lỗi C2414 và C1604
Tháo cọc lái kiểm tra bạc đạn và cao su quả khế còn tốt nên đã vệ sinh và vệ sinh cả giắc điện lắp lại
Tháo thướt lái ra kiểm tra không thấy vấn đề gì và bảo dưỡng lắp lại
Tình trạng lắp lại vẫn không hết bệnh, và khách cần xe đi công việc nên đã lấy đi mấy ngày sau quay lại để kiểm tra lại, cắm máy Test lại thì không thấy lỗi, mà hiện tượng vẫn vậy

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác giúp em lỗi tay lái của I20 với ạ
Hiện tượng xe thỉnh thoảng đánh hết lái về bên tài hoặc bên phụ, khi đánh hết tay lái là tay lái bị giật giật mấy cái xong trả tay lái lại đánh lái tiếp thì bình thường, có lúc giữ ghì tay lái không trả lại nghe rạo rạo (lúc nghe kêu lúc không) trong cọc lái
em đã cắm máy Gscan 2 test thì báo 2 mã lỗi C2414 và C1604
Tháo cọc lái kiểm tra bạc đạn và cao su quả khế còn tốt nên đã vệ sinh và vệ sinh cả giắc điện lắp lại
Tháo thướt lái ra kiểm tra không thấy vấn đề gì và bảo dưỡng lắp lại
Tình trạng lắp lại vẫn không hết bệnh, và khách cần xe đi công việc nên đã lấy đi mấy ngày sau quay lại để kiểm tra lại, cắm máy Test lại thì không thấy lỗi, mà hiện tượng vẫn vậy

Lỗi C2414 và C1604 là gì vậy, bác??

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên