hoà bơm trên xe sk200-3

B
Bình luận: 16Lượt xem: 2,132

buixuanlinh

Tài xế O-H
các cụ cho nhà cháu hỏi .cháu vơi vào nghề nên chưa hiểu về cach hoà bơm và cấu tạo ngăn kéo .các cụ cho chau hỏi .khi thao tác thì những thao tác nào khi thao tác thì hoà bơm ạ .bên dưới gầm ca bin có 4 con psv .psv by pass cut p1 .psv by pass cut p2 .psv travel straight.và psv boom conflux .nhưng con này phải là khi hoà bơm thì nó ngắt đuong dầu hôi về k ạ .cháu xin cảm on ạ

NgoHoangHa

Tài xế O-H
các cụ cho nhà cháu hỏi .cháu vơi vào nghề nên chưa hiểu về cach hoà bơm và cấu tạo ngăn kéo .các cụ cho chau hỏi .khi thao tác thì những thao tác nào khi thao tác thì hoà bơm ạ .bên dưới gầm ca bin có 4 con psv .psv by pass cut p1 .psv by pass cut p2 .psv travel straight.và psv boom conflux .nhưng con này phải là khi hoà bơm thì nó ngắt đuong dầu hôi về k ạ .cháu xin cảm on ạ
Hoà 2 bơm làm việc thì có thao tác nâng cần mở con psv cut 2,ra vào tay arm psv cut 1

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Nguyên lý của cái chỗ hòa bơm này mà em hình dung mãi chưa ra, có bác hoặc chú, anh em nào hiểu sâu về môn này thông não cho nhà cháu, nhà cháu đội ơn nhiều

Công Tý

Tài xế O-H
Bác hiểu nôm na thế này nhé bác lên ngăn kéo bảo thợ lái kết hợp thao tác ví dụ đóng gầu .sẽ có ống chính mở dầu vào đó đồng thời vì múc cần một lực thật mạnh thì phải mượn thêm 1 bơm nữa tức là cái bơm bên cạnh sẽ bơm vào ngăn kéo đó và đấu cùng vào đường ty ô múc gầu .đó là hoà bơm .giống di chuyển đó .dòng k3v có con van điện để hoà bơm đó .được hộp lệnh cho mở 2 bơm và cái báo thiếu áp suất là con van 2 lỗ ( van áp suất) báo cho hộp bác để ý có con van đó là có hoà bơm

Công Tý

Tài xế O-H
À em quên chưa nói về ngăn kéo .trên ngăn kéo có 2. Khoang độc lập( vấn đề là không hẳn độc lập vì nó có giàn van bù ) thằng a thiếu thì thằng b bù . Nên khi kết hợp nó sẽ bù dầu cho nhau . Cái em bảo mượn áp là lấy áp và lưu lượng bơm bên cạnh cũng là mượn khoang bên cạnh thông thường sẽ có 1 đường dầu nối cùng đường khiển . Nếu bác làm máy từ đời không trừ thì sẽ thấy khi tháo tác kết hợp ( tức hoà bơm) sẽ có dây kéo ,kéo 2 cây thước ( tức van trượt) đó em chỉ hỗ trợ bác được như thế .còn về trên ngăn kéo thì em hiểu là có 1 hoặc 2 van tổng ( có nhiệm vụ xả dầu về thùng và điều tiết lưu lượng'' theo lý thuyết thì lưu lượng tăng thể tích không đổi sẽ tăng áp suất') vì vậy sinh ra thằng van thứ câp( tức van an toàn ) phòng trường hợp bị kẹt thước sẽ xả về thùng .còn thằng van ls hay pc hay pi hay van không tải hay van tuần tự thì bác tự tìm hiểu .

Bác hiểu nôm na thế này nhé bác lên ngăn kéo bảo thợ lái kết hợp thao tác ví dụ đóng gầu .sẽ có ống chính mở dầu vào đó đồng thời vì múc cần một lực thật mạnh thì phải mượn thêm 1 bơm nữa tức là cái bơm bên cạnh sẽ bơm vào ngăn kéo đó và đấu cùng vào đường ty ô múc gầu .đó là hoà bơm .giống di chuyển đó .dòng k3v có con van điện để hoà bơm đó .được hộp lệnh cho mở 2 bơm và cái báo thiếu áp suất là con van 2 lỗ ( van áp suất) báo cho hộp bác để ý có con van đó là có hoà bơm...
À em quên chưa nói về ngăn kéo .trên ngăn kéo có 2. Khoang độc lập( vấn đề là không hẳn độc lập vì nó có giàn van bù ) thằng a thiếu thì thằng b bù . Nên khi kết hợp nó sẽ bù dầu cho nhau . Cái em bảo mượn áp là lấy áp và lưu lượng bơm bên cạnh cũng là mượn khoang bên cạnh thông thường sẽ có 1 đường dầu nối cùng đường khiển . Nếu bác làm máy từ đời không trừ thì sẽ thấy khi tháo tác kết hợp ( tức hoà bơm) sẽ có dây kéo ,kéo 2 cây thước ( tức van trượt) đó em chỉ hỗ trợ bác được như thế .còn về trên ngăn kéo thì em hiểu là có 1 hoặc 2 van tổng ( có nhiệm vụ xả dầu về thùng và điều tiết lưu lượng'' theo lý thuyết thì lưu lượng tăng thể tích không đổi sẽ tăng áp suất') vì vậy sinh ra thằng van thứ câp( tức van an toàn ) phòng trường hợp bị kẹt thước sẽ xả về thùng .còn thằng van ls hay pc hay pi hay van không tải hay van tuần tự thì bác tự tìm hiểu .
Biết thì thưa thốt nhé!

dungpt6889

Tài xế O-H
Diẽn đàn giờ không còn được như xưa nữa, có nhiều spam và bài úp trùng nhau lắm
Một chủ đề có thể được thảo luận mổ sẻ nhiều lần để có cái nhìn đầy đủ nhất. Không quan trọng đó là chủ đề cũ hay mới mà quan trọng là nội dung của buổi thảo luận. Mình nghĩ là như vậy. Thật ra thì cái chủ đề bạn ở trên đưa ra cũng khá hay đấy. Nếu để bàn luận thì cũng tốn không it giấy mực đâu. Vậy nếu bạn cùng các thành viên khác mà đưa ra đc những hiểu biết phân tích sâu, những đánh giá, những kinh nghiệm hay thì chủ đề đó sẽ lại trở nên nóng thôi

Công Tý

Tài xế O-H
Bác ấy nói là cậu nói sai bét, cậu đã hiểu chưa hả congty. mọi người nhắc cậu chẳng qua cũng muốn tốt hơn cho cậu thôi. cậu đã hiểu gì đâu mà cố vấn như thật vậy
Vâng nhà cháu nói theo kiểu mới học thui chứ nếu bảo đúng thì không phải . Hoà bơm thì có 2 con van hoà bơm nhà cháu lúc thử xe di chuyển thường rất dây điện ra để tách bơm để thử mà. Có điều nhà cháu không hiểu là cần arm thao tác vào thì không mượn lưu lượng ra thì mượn lưu lượng bơm bên cạnh vậy 2 cái có gọi là hoà bơm không . Cũng như boom cũng cần mượn lưu lượng hoặc di chuyển .cái van bù dầu nhà cháu hiểu sai nó ở chỗ nào . Nhà cháu hiểu là van 1 chiều nối thông 2 khoang với nhau ( nhà cháu lấy dây luồn) khi nó hở sao lại yếu . Dòng ngăn kéo máy nhỏ nó cũng có và thêm 1 con van ( nhà cháu thường gọi là van hồi) nói về bơm nhà cháu hỏi tý bơm a10 nó có 3 chân mở gối ( có 3 cây ty) 1 cây ty khi vào di chuyển nó sẽ mở gối lớn hơn 1 cây để hỗ trợ bơm nhông quay toa .vậy khi thao tác nâng boom nó vẫn cần lưu lớn hơn thì nó cũng giống với loại 2 bơm là mượn áp không ạ ( nhà cháu hỏi thật)

Công Tý

Tài xế O-H
PSV A cut P1 PSV C cut P2 lên ngăn kéo ngồi trên quay toa nhìn vào ngăn kéo bybat1 bên bình dầu bybat2 nằm bên kabin 2 cốc đầu tiên e chỉ hiểu đến đấy còn nghuyên lí nhờ các cụ lớn nhé
Thưa cụ có 2 dây vào 1 bơm dây passls cuối hồi còn van
PSV A cut P1 PSV C cut P2 lên ngăn kéo ngồi trên quay toa nhìn vào ngăn kéo bybat1 bên bình dầu bybat2 nằm bên kabin 2 cốc đầu tiên e chỉ hiểu đến đấy còn nghuyên lí nhờ các cụ lớn nhé
Thưa cụ em không cãi nhau tức là e không phải là không biết cái cụ đang nói là van điện từ tuyến tính ( e miêu tả trên kia là nó) cho dễ hiểu thui

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên