Bệnh sôi nước kia k2700

C
Bình luận: 9Lượt xem: 2,384

Congvu1992

Tài xế O-H
Các cụ tư vấn giúp e con kia k2700 cứ đi ga quá 2000 là nóng máy.leo đèo một lúc là sôi nước liền.máy e mới đại tu.két mới.ly tâm cánh quạt ok.bơm nước mới.thế mà vấn nóng máy.e có chỉnh con ốc dầu sau bơm cao áp thi hết nóng máy nhưng đi yếu ko biết có phải do tầm bơm hay là kim nào chảy ko.nhưng xe ko khói.cụ nào gặp trường hợp này rồi giúp e với ah

otophuhung

Tài xế O-H
Bệnh quá nhiệt (sôi nước) do lổi ở hai nhóm:
1. Nhóm hệ thống làm mát không làm đủ mát do: thiếu nước làm mát do chưa xã hết gió trong hệ thống làm mát, do rò rĩ gây ra hụt nước, lỗi nắp két nước, lỗi quạt két nước hoặc đã bị thay không đúng chủng loại ( số cánh, bước cánh, đường kính), bọc quạt két nước hư hỏng, hở lọt gió, ly hợp ( ly tâm) quạt bị lỗi, curoa quạt lỏng, bơm nước hư hoặc sai chủng loại, van điều nhiệt hư, kẹt đóng, két nước nghẹt dơ hoặc quá cũ bị ăn mòn dẩn tới tản nhiệt kém, đường nước trong thân máy bị tắc nghẽn.
2. Nhóm không do hệ thống làm mát - do động cơ quá nóng nguyên nhân do: khe hở nhiệt giữa lòng xi lanh và piston quá nhỏ (do gia công sai) dẩn tới bó máy sinh nhiệt, do hở ron quy lát (do gia công hoăc lắp ráp), do hệ thống truyền động sai, tỹ số truyền của hộp số, cầu bị thay đổi, thay lốp lớn hơn tiêu chuẩn... làm động cơ bị quá tải.

hoanthien

Tài xế O-H
ké thớt chút.con k2700 nhà em hay bể cupben côn dưới(chuột côn) em kt thấy xilanh ko bị sọc.copben hỏng thì thấy lủng 1 lổ chứ ko bể miệng vành ngoài,chân côn đạp tương đối nhẹ ko cao.dầu em dùng castrol DOT3,cupben mua hàng ngoài 20k/cái.khảng 6,7 tháng là bể

nguyenvanviet88

Tài xế O-H
Bác kiểm tra van hằng nhiệt chưa? Hay bác thử tháo ra rồi đóng gỗ vào xem sao. Và cái nữa là kiểm tra khe hở giữa bao gió và két nước có bị hở ko? Chúc bác sửa xong sớm

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
ké thớt chút.con k2700 nhà em hay bể cupben côn dưới(chuột côn) em kt thấy xilanh ko bị sọc.copben hỏng thì thấy lủng 1 lổ chứ ko bể miệng vành ngoài,chân côn đạp tương đối nhẹ ko cao.dầu em dùng castrol DOT3,cupben mua hàng ngoài 20k/cái.khảng 6,7 tháng là bể
Thế là quá bền rồi đấy nhé cụ

thaoden

Tài xế O-H
Các cụ tư vấn giúp e con kia k2700 cứ đi ga quá 2000 là nóng máy.leo đèo một lúc là sôi nước liền.máy e mới đại tu.két mới.ly tâm cánh quạt ok.bơm nước mới.thế mà vấn nóng máy.e có chỉnh con ốc dầu sau bơm cao áp thi hết nóng máy nhưng đi yếu ko biết có phải do tầm bơm hay là kim nào chảy ko.nhưng xe ko khói.cụ nào gặp trường hợp này rồi giúp e với ah
Cụ giải quyết hết bệnh chưa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên