Cân bằng động trục cơ

LeeManh
Bình luận: 13Lượt xem: 1,331

LeeManh

Tài xế O-H
Các bác chia sẻ ít kinh nghiệm lắp món này với ạ. Loại không có dấu, hoặc chỉ có dấu ở bộ cân bằng( ảnh là camry 2001 ạ)
Em cảm ơn các bác nhé

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác hỏi khó em rùi thông thường cam em thấy bên bơm hơi có cái lỗ nhỏ nhỏ để khoá cam còn trục cơ thì có cái dấu trên bánh đà thì phải . Còn không đúng để mai em hỏi nhà sản suất có tài liệu ko
Bác không biết mà tư vấn như thật, quả là hãi. Mấy ông không biết, nghe cứ gọi là đái cả ra ghế

Công Tý

Tài xế O-H
Bác không biết mà tư vấn như thật, quả là hãi. Mấy ông không biết, nghe cứ gọi là đái cả ra ghế

xe camry dấu cơ trên bánh răng cơ là 1 giấu chấm rất nhỏ lằm bên trong và chiều thẳng vào trong trếch sang bên phải còn giấu cam thì nhìn qua bánh răng camcó cái lỗ nhỏ vào đỉnh cung có cái lỗ nhỏ ăn khớp .các bác lưu ý khi đặt răng ăn khớp bên trong giữa trục hút và trục xả có 1 bánh răng bên xả các bác phải chốt răng vào giùng 1 con buloong 6 quay đế llỗ rồi xiết lại nó có tác dụng giảm ồn của chuyển động bánh răng và chuẩn giấu cho trục xả đó các bác ạ . rồi cầm 2 trục cam lên trên 2 bánh răng đó mỗi bánh giăng đều có nhiều giấu chọn 2 giấu chấm gần nhau giấu của 2 bánh răng đó sẽ ăn khớp vói nhau vậy là em đac nói xong cách dặt cam nha tiếp theo em nói cách đặt trục đối trọng các bác quay cho piston lên điểm chết trên nhìn giấu trục cơ thẳng ta quay trục đối trọng đến giấu rồi ốp vào siết ốc là xong còn đối với xe camry 2.4 thì 2 trục đối trọng ăn khớp nó có 1 bánh răng ăn khớp với bánh răng trên trục cơ đó răng này khi đặt vào nó có độ giơ 1 góc tầm gần 30 độ các bác chú ý khi dặt vào phải quay hết độ giơ đó .độ giơ tự do này có tác giụng khi tắt maý và khởi động sự va đập giữa 2 bánh răng trục cơ và đối trọng.lắp xong hết rồi các bác quay vài vòng rồi giùng căn lá đo khoe hở nhiệt bên hút các bác để từ 0,20 đến 0,25 bên xả từ 0,30 đến 0,35 nói chung tầm đó là ok còn thực tế các bác để đều 0,20 theo em là ok nhất

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên