Máy Komatsu PC200-8 lỗi kim phun

VanTienNguyen
Bình luận: 24Lượt xem: 3,270

VanTienNguyen

Tài xế O-H
Chào các bác. Chúc các bác sức khỏe. Chúc diễn đàn ta phát triển bên vững.
Tình hình là em đang làm việc với máy xúc PC200-8. Đang làm việc bình thường thì nó báo lỗi E11CA325 và CA332. Em tắt máy ra vệ sinh các giắc cắm điện từ hộp lên kim. Vào bật chìa khóa đề nổ máy thì lại báo thêm lỗi CA323. Tắt máy về nghỉ trưa xong ra nổ mát lại làm việc bình thường. Được khoảng 2 tiếng nó lại báo lỗi E11CA322, CA324, CA331. Mất lỗi kim 4 5 6. Máy tự về garanty rồi tự tắt máy. Không khởi động lại đc. Em đo kiểm tra dây điện từ hộp lên kim bình thường. Không chạm chập giữa các dây và không chạm ra mát. Điện trở kim 0.6ohm ~ 0.8ohm. Kiểm tra đề qua đề lại tự nhiên lại khởi động được. Nhưng lại báo lỗi kim 4,5,6. Mất lỗi 1,2,3. Mông các bác giải cứu em phát. Hiện tại đã đắp chiếu. Mong sáng mai em nó lại khỏe mạnh.

Manh90

Tài xế O-H
Bác vào màn hình kiếm tra
324 loi kim so 3
332 loi kim so 4
322 loi kim so1
331 loi kim so 2
324 loi kim so 6
Bác bao kiếm tra dien k việc j thi hoi vô ly

dungpt6889

Tài xế O-H
Cho cháu nó nghỉ ngơi 1 đêm, sáng dậy là lại làm việc bình thường khoảng 2 tiếng bác ạ. Em kiểm tra thấy cũng vô lý lắm
Không vô lý đâu nhé các bạn, làm điện phải chiến thắng được những ban bệnh như thế này mới thấy nghề nó hay và thú vị đến thế nào.. Tôi thì chắc chắn với các bạn là khi các bạn tắt máy để đo thì mạch sẽ bình thường hết, nhưng làm một vài tiếng là báo lỗi . Đừng chạy theo những lỗi báo đó, bạn hãy nghĩ trước về cơ chế báo lỗi đã nhé

dungpt6889

Tài xế O-H
E trước làm zaxis 330 bị giống a .sau e thay dây từ hộp xuống kim giờ làm ổn rồi a..a tham khảo thêm nhé.
Bộ dây xịn hàng komatsu vài chục triệu đó bạn. Các bác thợ phải va những ca bệnh thế này thì mới hiểu cảm giác thế nào là đau đầu. Còn khi giải quyết đc rồi thì mới thấy “à thì ra mình còn non lắm” , kkkk

VanTienNguyen

Tài xế O-H
Không vô lý đâu nhé các bạn, làm điện phải chiến thắng được những ban bệnh như thế này mới thấy nghề nó hay và thú vị đến thế nào.. Tôi thì chắc chắn với các bạn là khi các bạn tắt máy để đo thì mạch sẽ bình thường hết, nhưng làm một vài tiếng là báo lỗi . Đừng chạy theo những lỗi báo đó, bạn hãy nghĩ trước về cơ chế báo lỗi đã nhé
Có khi nào nó báo lỗi hêij thống điện. Nhưng thực chất lỗi là do nguyên nhân khác gây ra không bác???

canhoto

Tài xế O-H
Tình hình sao rồi bác chủ! Kiểm tra vậy là tương đối kỹ rồi, chỗ nghi ngờ nhất lại nhiều xiền nhất nên chắc bác phân vân

hoanghiep238

Tài xế O-H
Bộ dây xịn hàng komatsu vài chục triệu đó bạn. Các bác thợ phải va những ca bệnh thế này thì mới hiểu cảm giác thế nào là đau đầu. Còn khi giải quyết đc rồi thì mới thấy “à thì ra mình còn non lắm” , kkkk
Dây dẫn cũng mãi chỉ là dây dẫn .tùy theo chủ máy thích thế nào e vẫn thay từ hộp ra chạy ầm ầm ,thợ mình cứ quan trọng hoá vấn đề mục đích chỉ là kiếm cơm thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên