Accent 2017 lỗi côn cần các cụ..

T
Bình luận: 22Lượt xem: 2,043

tuan_204c2

Tài xế O-H
Tình hình bệnh của em nó là như này
Đi nóng máy, đạp côn nặng hơn lúc nguội chuyển sang số nhả ra xe không chạy.
Xe mới chạy được hơn 2 vạn.
Đã thay lá côn bàn ép, bị tì mới
Không hết bệnh, thay luôn tổng côn vẫn không hết.
Quan sát bằng mắt khi xe bị như vậy, thấy chuột côn phía dưới không trả về hết, dẫn đến tì bàn ép nên xe không chạy, lấy cờ lê 10 xả ốc air gió thì chuột côn trả về vị trí ban đầu
Không biết phải do chuột không, giờ thay lốt chuột không đk thì chết...
Các cụ kinh qua vào chỉ giáo

tranvanan2311

Tài xế O-H
Em hóng của Bác, em cũng đang làm 1 em xe accent 2015. Bệnh tình giống như Bác. Đi nóng máy là vào số nhả côn ra xe không chạy, nhưng để nguội là ok. Xe mới đầu vào sửa em đã cho thay bầu côn trên, đi được tầm 2 tuần, hôm qua khách mới đem vào lại. Em kiểm tra bầu dưới bị sì dầu, em đã cho thay bầu côn dưới, lá côn, mâm và bi tỳ. Hy vọng em nó sẽ ổn.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Chỉnh ti tổng trên thấp xuống, nó đamg bị chống, đơn giản thôi hành trình tự do của bàn đạp không có, các cụ bỏ qua cái này là 1 lỗi quá đơn giản

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em hóng của Bác, em cũng đang làm 1 em xe accent 2015. Bệnh tình giống như Bác. Đi nóng máy là vào số nhả côn ra xe không chạy, nhưng để nguội là ok. Xe mới đầu vào sửa em đã cho thay bầu côn trên, đi được tầm 2 tuần, hôm qua khách mới đem vào lại. Em kiểm tra bầu dưới bị sì dầu, em đã cho thay bầu côn dưới, lá côn, mâm và bi tỳ. Hy vọng em nó sẽ ổn.
Bác thay bàn ép đi

Minhthuan21

Tài xế O-H
Bên mình chuyên làm về côn:
-bác kiểm tra lại bánh đà đi tốt nhất bác đi láng lại kiểm tra xem có đảo hay ko, kiểm tra luôn xem hành trình cắt, để 4mm đến 4,5 mm là hợp lý
-Bên mình xử lý sự cố này suốt cho khách

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cảm ơn cụ góp ý, con này không chỉnh được, ti đẩy của nó bằng nhựa đúc liền
Mỗi lần chống cụ chỉ xả e cái lại được, nguyên nhân nó nằm ở chỗ đấy, hiện tượng này nếu đậu tại chỗ nhồi chân côn nhiều cũng bị chống, còn chống là tại dầu không hồi về nó mới chống, cụ xử lý được cái hành trình tự do tổng trên sẽ hết

tuan_204c2

Tài xế O-H
Mỗi lần chống cụ chỉ xả e cái lại được, nguyên nhân nó nằm ở chỗ đấy, hiện tượng này nếu đậu tại chỗ nhồi chân côn nhiều cũng bị chống, còn chống là tại dầu không hồi về nó mới chống, cụ xử lý được cái hành trình tự do tổng trên sẽ hết
Vâng, cảm ơn cụ góp ý. Để thử cách cụ xem thế nào. Nhưng vẫn thắc mắc với cụ là cái tổng cũ theo xe nó cũng tự nhiên bị vậy có chỉnh hành trình gì đâu ạ

tranquynhnd

Tài xế O-H
Tình hình bệnh của em nó là như này
Đi nóng máy, đạp côn nặng hơn lúc nguội chuyển sang số nhả ra xe không chạy.
Xe mới chạy được hơn 2 vạn.
Đã thay lá côn bàn ép, bị tì mới
Không hết bệnh, thay luôn tổng côn vẫn không hết.
Quan sát bằng mắt khi xe bị như vậy, thấy chuột côn phía dưới không trả về hết, dẫn đến tì bàn ép nên xe không chạy, lấy cờ lê 10 xả ốc air gió thì chuột côn trả về vị trí ban đầu
Không biết phải do chuột không, giờ thay lốt chuột không đk thì chết...
Các cụ kinh qua vào chỉ giáo
Bác kiểm tra ống dẫn dầu đi đoạn bằng cao su ấy có khả năng nó bị phồng trong ruột
Em cũng từng bị bó phanh tương tự như thế cứ vặn ốc xả e thì hết bó nhưng đạp phanh một lúc thì lại bó thay tổng phanh cũng ko hết cuối cùng nó bị phồng lõi ống cao su dầu phanh

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Lý luận cực kỳ sắc bén, hay đấy bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên