Hộp động cơ Cat 385b

D
Bình luận: 15Lượt xem: 1,677

khanhkaka

Tài xế O-H
Cty em đang co ́ con máy Cat 385b rất hay chết hộp động cơ. Khi chết hộp thì nhiệt độ động cơ báo kịch kim và không nổ được. Rất nhiều người đã sửa nhưng chỉ được vài hôm lại chết hộp. Giờ em lên đây nhờ các cao nhân giúp với
Bạn kiểm tra điện áp của Dynamo phát ra bao nhiêu chưa?

Daoduy2014

Tài xế O-H
26V thì bình thường, nhưng bác thử nhấn full ga xem nó còn 26V nữa không, chết hộp thường là do shock điện, bác xem lại lịch sử sửa chữa xe xem có lúc nào hàn trực tiếp trên thân xe mà không tháo giắc hộp ra không.
26v la lúc ga cao bác ạ mà bệnh này có ngay từ sau 5 hôm mua về và cũng chưa hàn cái gì trên xe cả
Thợ đã thay tới 6 cái hộp rồi ạ,

phuongnha887

Tài xế O-H
có khá nhiều nguyên nhân dẫn tới hỏng ECU .thông thường có 2 nguyên nhân chính theo ý kiến của em còn lại các bác bổ sung thêm
1. Quá điện áp : ngắn mạch cơ cấu chấp hành or ngắn mạch solenoid
2.Yếu tố khác : như lỏng giắc ,ecu bị rung lắc,bị nước ,chạm chập đường dây ( cảm biến .......)
các bác bổ sung thêm nhé...

Daoduy2014

Tài xế O-H
có khá nhiều nguyên nhân dẫn tới hỏng ECU .thông thường có 2 nguyên nhân chính theo ý kiến của em còn lại các bác bổ sung thêm
1. Quá điện áp : ngắn mạch cơ cấu chấp hành or ngắn mạch solenoid
2.Yếu tố khác : như lỏng giắc ,ecu bị rung lắc,bị nước ,chạm chập đường dây ( cảm biến .......)
các bác bổ sung thêm nhé...
Vấn đề lỏng giác và ngắn mạch dẫn đến hỏng hộp thì em chưa gặp còn các yếu tố còn lại đều tốt bác ạ

striving

Tài xế O-H
A cứ lột bộ điện nó ra đi a.làm j mà chết tận 6 cái hộp nghê vậy nếu e gặp thì hỏng đến cái số 2 là e lôi hết dây về r a ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên