Làm sao để tháo túi khí ra an toàn khi sửa chữa taplo?

Trinh_Cao
Bình luận: 20Lượt xem: 7,960

Trinh_Cao

Tài xế O-H
Chắc hẳn nhiều bác đã đôi lần phải sửa chữa liên quan đến taplo, đặc biệt là trên vô lăng. Tuy nhiên sẽ nảy sinh vấn đề về túi khí. Bởi theo em biết, túi khí nếu không may tạo xung điện nó có thể bung ra. Một là rất nguy hiểm trong quá trình sửa chữa. Hai là mất công phải đền tiền cho khách.

Em làm bài viết này mong được các bác đi trước gợi ý chỉ cho kinh nghiệm, cách thức để tháo cụm túi khí ra an toàn khi sửa chữa taplo?

Em cảm ơn!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chắc hẳn nhiều bác đã đôi lần phải sửa chữa liên quan đến taplo, đặc biệt là trên vô lăng. Tuy nhiên sẽ nảy sinh vấn đề về túi khí. Bởi theo em biết, túi khí nếu không may tạo xung điện nó có thể bung ra. Một là rất nguy hiểm trong quá trình sửa chữa. Hai là mất công phải đền tiền cho khách.

Em làm bài viết này mong được các bác đi trước gợi ý chỉ cho kinh nghiệm, cách thức để tháo cụm túi khí ra an toàn khi sửa chữa taplo?

Em cảm ơn!
Cắt điện ít nhất tầm 2 phút trước khi tháo, lắp túi khí

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Hôm trước nghe mấy anh thợ bảo mua túi khí về lắp xong bật chìa khóa không việc gì nhưng khi cắm máy đọc lỗi để xóa lỗi mà túi nó nổ ù hết cả tai, mà chưa tìm được lý do tại sao nổ

bjnkjpro1

Tài xế O-H
theo em nghĩ những xe đời cao thì an toàn nhất là nên ngắt cọc âm ắc quy tầm 1p30s trở lên, Không dùng đồng hồ để đo túi khí

Lathu

Tài xế O-H
Em thấy tháo chỉ cần off chìa rồi tháo cũng ok.
Nhưng để không bị bệnh ung thư ví thì nên tháo mass ắc quy. Ung thư ví sẽ rất dễ ghé thăm nếu không cẩn thận.

DenCaVang

Tài xế O-H

Em cảm ơn!
bác tháo cực âm ắc qui. sau đó chờ 1,5 - 2 phút

Lucauto997

Tài xế O-H

Em cảm ơn!
không dùng bất kỳ vật gì chọc ngoay hay đo kiểm vào giắc túi khí là dc k cần tháo cọc bình

Hoangkubkvn

Tài xế O-H
Các bác có cách nào để test túi khí không ạ, hôm nay em làm con morning báo lỗi B1346 Driver Front Airbag Resistance Too High mà không biết kiểm tra kiểu gì

quynh_auto38

Tài xế O-H
Các bác có cách nào để test túi khí không ạ, hôm nay em làm con morning báo lỗi B1346 Driver Front Airbag Resistance Too High mà không biết kiểm tra kiểu gì
Bác kiểm tra được chưa.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên