Komatsu PC120- 6 bị lỗi E306

4chleduc
Bình luận: 16Lượt xem: 1,584

4chleduc

Tài xế O-H
Mình đang bị vướn chiếc Komatsu 120 - 6 truy xuất lỗi E306 hiện tượng là lên ga không hết, và mỗi lần tắt khoá rồi ON lên lại là motor chạy lên mà không trả về khi OFF khoá. Mình đã đặt lại motor ga theo tài liệu nhưng vẫn chưa được cứ ON khoá là motor ga sẽ tự chạy lên xíu. chủ xe có motor ga dự phòng đã lắp lên thử nhưng kết quả vẫn vậy. Hiện tại chưa có phương hướng giải quyết tiếp theo nhờ ae nào qua pan này cho mình một hướng đi. Xin cảm ơn!

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Mình đang bị vướn chiếc Komatsu 120 - 6 truy xuất lỗi E306 hiện tượng là lên ga không hết, và mỗi lần tắt khoá rồi ON lên lại là motor chạy lên mà không trả về khi OFF khoá. Mình đã đặt lại motor ga theo tài liệu nhưng vẫn chưa được cứ ON khoá là motor ga sẽ tự chạy lên xíu. chủ xe có motor ga dự phòng đã lắp lên thử nhưng kết quả vẫn vậy. Hiện tại chưa có phương hướng giải quyết tiếp theo nhờ ae nào qua pan này cho mình một hướng đi. Xin cảm ơn!
Lỗi đường điện vào sensor ga rồi bác ,bác kiểm tra vàlại đường dây từ hộp đến motor ga là được

So lonely

Tài xế O-H
Bác kiểm tra giắc 3 chân từ hộp vào motor xem

Screenshot (1).png

So lonely

Tài xế O-H
Bác thử kiểm tra chiết áp ga ( chỗ núm vặn ga lên xuống trong cabin ) xem có chập hay chiết áp hỏng hay ko? Còn ko dc bác thử làm 3 đường dây mới từ hộp xuống motor ga xem

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên