Sửa chữa máy hút dầu nhớt xe ô tô

tuanbbk01
Bình luận: 5Lượt xem: 769

tuanbbk01

Tài xế O-H
Cụ nào đã sử dụng máy hút dầu nhớt biết sửa loại này không ạ; em lôi trong kho ra từ thời các cụ kỵ sử dụng rồi, giờ ko biết nó hỏng hay thiếu cái gì để sửa ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ý em là có cụ nào biết nguyên lý chung của loại này ko, để e nghiên cứu sửa ạ
Ý bác muốn biết và cái câu hỏi của bác chả liên quan quái gì đến nhau cả. Ý cái gì, muốn hỏi gì thì hỏi thẳng luôn đi, sao cứ vòng vo. Nói theo trend bây giờ thì " đó là biểu hiện của sự lươn lẹo". Nói ra luôn, anh em biết, hứng thì nói không thì thôi. Thời gian đâu mà đón ý của bác, bác có phải lãnh đạo đâu mà đón ý. Mất thời gian

tuanbbk01

Tài xế O-H
Ý bác muốn biết và cái câu hỏi của bác chả liên quan quái gì đến nhau cả. Ý cái gì, muốn hỏi gì thì hỏi thẳng luôn đi, sao cứ vòng vo. Nói theo trend bây giờ thì " đó là biểu hiện của sự lươn lẹo". Nói ra luôn, anh em biết, hứng thì nói không thì thôi. Thời gian đâu mà đón ý của bác, bác có phải lãnh đạo đâu mà đón ý. Mất thời gian
ok

theanh_79

Tài xế O-H
Máy hút nhớt có nhiều loại, là máy hút bằng điện,máy chân không như hình bạn hỏi .
Máy này dùng phải có cả máy nén khí để cấp lực nén chứ không như máy hút bằng điện
nguyên lý hoạt động thông qua cơ chế "Chênh lệch áp suất"

Đầu tiên là máy bơm chạy sẽ rút khí từ bình chứa theo ống nối từ bình kim loại đến bình thủy tinh - từ bình thủy tinh lực hút sẽ qua ống hút - cắm ống hút vào nơi cần hút thì dầu sẽ rút vào bình thủy tinh (có các vạch để kiểm soát lượng dầu đc hút ra)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên