Người nghèo xứng đáng vì họ ngu

thietbixe
Bình luận: 10Lượt xem: 1,777

thietbixe

Tài xế O-H
Ngu vì bị bốc lột vẫn răm rắm cam chịu, ngu vì nghĩ rằng siêng năng thì sẽ được bù đắp, ngu vì nghĩ xã hội công bằng, ngu vì thay vì đấu tranh với thằng bốc lột mình họ lại đi đấu tranh lẫn nhau, ngu vì nghĩ rằng 1 ngày nào đó họ sẽ có cơ hội đổi đời, ngu vì nghĩ rằng trên đời có nhân quả, ngu vì nghĩ rằng pháp luật công bằng
mấy lần bọn nghèo vì chúng nó biết tranh đấu cho quyền lợi của chúng nó. Xã hội này không có đúng sai, chỉ có mạnh yếu.
https://voz.vn/t/nguoi-ngheo-xung-dang-vi-ho-ngu.79442/
Nếu ta thấy nghề ô tô bạc bẽo thì cũng cần dừng và nhìn nhận lại về thợ sửa chữa máy gầm garage với cầm cờ lê mỏ lết.
Quan điểm thấy mình nên tự xây dựng giá trị bản thân và bảo vệ mình trước những sóng gió cuộc sống

Công Tý

Tài xế O-H
Bác nói vậy là hiểu sai rồi . Em chỉ thấy có người bị thiểu năng khuyết tật về não bộ mới ( tạm gọi là ngốc) còn trên đời này đâu có ai ngu phải ở hoàn cảnh mới hiểu được ( đời xưa có câu thời thế sinh anh hùng ) bác còn mẹ đang nằm viện thì bị bóc lột có làm không? Tuy nhiên theo e thì đời người phải mơ lớn và bắt đầu từ việc nhỏ thui

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ông chủ đấy, chẳng nhẽ lên ông chủ vẫn ngu hả, nên giàu hay nghèo thì cũng không thể nói họ ngu hay khôn nhé
Ngu bình thường, bác nhé. Cái giàu và khôn là hai vấn đề khác nhau. Bác hãy hiểu, dưới trời Nam này, mọi quy luật và giá trị đều bị đảo lộn, bác ạ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Mình nhiều lúc nghĩ lai thấy cũng ngu thật, nhưng nếu khôn được hết thì cũng nguy hiểm đấy, khôn quá lại không ai chơi với mình

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên