Báo sạc cho xe tải

thaoden
Bình luận: 29Lượt xem: 7,283

lhquan86

Tài xế O-H
cách 1
Dùng đồng hồ 30 ,50,70,100 tuỳ từng loại đồng hồ .Bác dùng 6mm , 10mm 16mm........, ép cốt cho vừa là được,lưu ý là cốt đủ to và dày vì dòng lớn
ưu điểm đơn giản , tốn ít tiền hơn tý
nhược điểm vất khi làm với dây to cần đủ tái
cách 2 :

Các bác làm như sau nhé mua 1 chiếc đồng hồ tương ứng dòng định mức của máy phát hoặc lớn hơn 1 ít
(ví dụ đồng hồ 100/5 )và mua thêm 1 bộ biến dòng 100/5
ưu điểm dây đi lên đồng hồ là dây 2x1,5 các bác nhé
nhược điểm tốn tiền vật tư
SƠ ĐỒ ĐẤU NỐI[/quote]

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cách 1
Dùng đồng hồ 30 ,50,70,100 tuỳ từng loại đồng hồ .Bác dùng 6mm , 10mm 16mm........, ép cốt cho vừa là được,lưu ý là cốt đủ to và dày vì dòng lớn
ưu điểm đơn giản , tốn ít tiền hơn tý
nhược điểm vất khi làm với dây to cần đủ tái
cách 2 :

Các bác làm như sau nhé mua 1 chiếc đồng hồ tương ứng dòng định mức của máy phát hoặc lớn hơn 1 ít
(ví dụ đồng hồ 100/5 )và mua thêm 1 bộ biến dòng 100/5
ưu điểm dây đi lên đồng hồ là dây 2x1,5 các bác nhé
nhược điểm tốn tiền vật tư
SƠ ĐỒ ĐẤU NỐI

View attachment 31364[/quote]
Biến dòng ngoài chợ thường lắp cho tủ điện xoay chiều, không áp dụng ở đây được bác ạ

bimbim104

Tài xế O-H
[Qơi TE="sunt808, post: 349424, member: 185916"]đồng hồ ampe thì bắt giữa máy phát và bình ắc quy , lúc đấu bác để ý trên đồng hồ có hai dấu (+) và (-) thì bác đấu (+) vào máy phát còn (-) vào bình điện nếu không kim đồng hồ sẽ báo ngược. Nhưng đồng hồ ampe nó chỉ báo được máy phát có sạc hay không chứ không đó được bình có nhiều hay ít điện . Đồng hồ vôn thì báo được cả điện trong bình và cả máy phát có sạc hay không(nhưng yếu điểm là nó báo cả điện bình nên đội lúc máy phát không sạc và đồng hồ vôn xuống chậm nên tài xế phát hiên hơi chậm nếu không để ý . Nên theo bác banhxe bắt luôn hai cái là hợp lý.[/QUOTE]
B oi đồng hồ đo bình điện bình như trên xe tải có kim chỉ số 0 o chính giữa dấu ntn vậy b

thlong

Tài xế O-H
Mình đinh dùng đồng hồ đo Ampe để đo A cho tiết chế nhưng chẳng biết mua ở đâu ra đồng hồ 10 hoặc 15A cả.
Có cách nào làm đồng hồ đo 30A xuống còn 15A không zậy?
Thank mọi sự tư vấn
Đồng hồ ampe kìm đo DC nay bán nhiều rồi.có thể đo dòng DC lên hơn 200 ampe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên