Huyndai accent cần ae tư vấn giúp đỡ

otoTN
Bình luận: 21Lượt xem: 2,690

otoTN

Tài xế O-H
Em có con huyndai accent 2019 MT 1.4 báo lỗi P0300 Random/multiple cylinder misfire deleted
P0303 Cylinder 3-misfire deleted
Lỗi xảy ra không liên tục.công việc em đã làm:
Thay môbin + đổi môbin từ máy 3 sang máy 4
Thay bugi xịn mới
Thay kim phun+Đổi kim từ máy 3 sang máy 2
Kiểm tra áp xăng đủ
Kiểm tra hơi nén đủ
Kiểm tra cộng đo thông mạch từ mô bin, kim phun về hộp, dây k chạm, dây đẹp
Mượn hộp ECU thay thế
Kiểm tra đường hơi PVC, cổ hút, bướm ga không hở
HIỆN TẠI EM CHỈ CÒN NGHI NGỜ CÓ KHI CÓ CÂY SUPAP NÀO BỊ KẸT DẪN ĐẾN MẤT HƠI.NHƯNG KHỔ CÁI XE KHI BÁO LỖI XE RUNG GIẬT BÁO LỖI CHỈ CẦN TẮT KHÓA ĐỀ LẠI LÀ LẠI BÌNH THƯỜNG, CÓ KHI ĐỂ THẾ CHẠY MỘT LÚC CŨNG BÌNH THƯỜNG.VỚI XE MỚI NÊN CŨNG ĐANG PHÂN VÂN XEM CÓ BÁC NÀO BỊ LỖI THẾ BAO GIỜ CHƯA Ạ

tranquynhnd

Tài xế O-H
Em cũng từng gặp con forcus cũng bị lỗi này mà cũng làm gần như của bác mà cũng ko hết cũng lên diễn đàn hỏi mà ko có kết quả sau đó xe đi nơi khác và nghe qua người khác nói lại là đã xử lý được rồi mà em ko biết họ làm như thế nào vì ko gặp được chủ xe . Mong bác nào đã xử lý trường hợp này thì chia sẻ để anh em học hỏi

thophu2998

Tài xế O-H
bác thử lửa ở ngoài máy 3 xem nó đánh k? chứ bác kiểm tra đủ cái hết rồi. ap xăng đủ +bác thay kim thì còn mỗi điện kim hoạc hộp khiển thôi, còn ap buồng đốt bằng nhau thì loại supbap luôn rồi .. còn hộp thôi bắc chắc gi hộp bác sàng đã đúng .. đấy là ý kiến của em

laithanhvinh

Tài xế O-H
bác đo thông mạch từ mobin về hộp thấy nó thông mach không có nghĩa là nó không chạm chập,theo đó bác lên đo xung từ mobin về hộp ms là khả thi .lên nhiều khi dây thông nhưng tín hiệu gử nó lại chạm nhau thì máy vẫn missfire vì hộp nó hiểu là k có tín hiệu phản hồi lên mặc nhiên hộp nó sẽ ngắt để đảm bảo tiết kiệm năng nhiên liệu

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác đo thông mạch từ mobin về hộp thấy nó thông mach không có nghĩa là nó không chạm chập,theo đó bác lên đo xung từ mobin về hộp ms là khả thi .lên nhiều khi dây thông nhưng tín hiệu gử nó lại chạm nhau thì máy vẫn missfire vì hộp nó hiểu là k có tín hiệu phản hồi lên mặc nhiên hộp nó sẽ ngắt để đảm bảo tiết kiệm năng nhiên liệu
Nhưng không biết xe này có dây phản hồi ấy không ấy?

otoTN

Tài xế O-H
Báo cáo các bác là xe này xong rồi nhé.tháo ra thay 4 cây supap của máy 3 đến giờ chưa thấy báo lỗi ạ.em xin cảm ơn các bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên