làm sao để hết tiếng xì xì trong giàn lạnh

tranhungkm
Bình luận: 32Lượt xem: 14,245

manhquang0902

Tài xế O-H
vụ này hay đấy
chế như thế nào bác phọt luôn ra cho anh em học hỏi
có cái thu hồi ga thì môi trường đỡ bị ảnh hưởng rất nhiều vì tôi thấy thợ lạnh động tý là xả ga
Nghe bác nói e đoán bác ko phải thợ máy lạnh rồi. lấy gas ra ko phải lúc nào cũng nên lấy, trường hợp lấy ra và nạp lại dc người thợ sẽ tư vấn cho bác có nên hay ko. ko phải e chế đồ để lấy gas mà người thợ máy lạnh nào cũng có dụng cụ để lấy gas, bác tim hiểu thêm đi nhé.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nghe bác nói e đoán bác ko phải thợ máy lạnh rồi. lấy gas ra ko phải lúc nào cũng nên lấy, trường hợp lấy ra và nạp lại dc người thợ sẽ tư vấn cho bác có nên hay ko. ko phải e chế đồ để lấy gas mà người thợ máy lạnh nào cũng có dụng cụ để lấy gas, bác tim hiểu thêm đi nhé.
Cái này thì khó thật, nghĩ mãi không ra vì lúc nào áp suất cũng cao hơn lọ dầu

buiphongtran

Tài xế O-H
bác chế quả phin forrd tran sit ý moi ruôt ra rùi hàn 2 đầu van bắt đồng hồ vào cho dầu vào đó rùi dùng ga mà đẩy dầu vào dễ mà
[MERGETIME="1428595482"][/MERGETIME]
bác chế quả phin forrd tran sit vào hàn 2 đầu bắt đồng hồ ý cho dầu vào rùi dùng ga đẩy dầu vào hệ thống đơn giản thui mà
[MERGETIME="1428595489"][/MERGETIME]
bác chế quả phin forrd tran sit vào hàn 2 đầu bắt đồng hồ ý cho dầu vào rùi dùng ga đẩy dầu vào hệ thống đơn giản thui mà
[MERGETIME="1428595495"][/MERGETIME]

tranhungkm

Tài xế O-H
để thu hồi ga như em làm thì ko cần đến thiết bị xạc và thu hồi thông minh.em dùng máy lốc nén của tủ lạnh người ta bán đó dùng để nén thử kín đó. mình đảo ngược lại cho đường hút vào ht lạnh hút ga ra nén vào một bình chứa đã dc hút chân ko sẵn.chú ý nên xả e tio trước khi mở van.em làm như thế chẳng mất nạng ga nào.hút đến khi trong hệ thiong là chân không luôn
[MERGETIME="1428596860"][/MERGETIME]
bác nào cẩn thận hơn chế thêm fin lọc nữa càng tốt
[MERGETIME="1428596878"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1428596905"][/MERGETIME]

Hungaaaaaaaaaa

Tài xế O-H
Xe e ra hãng bơm ga đầy rồi mà bật máy lạnh lên cứ bị kêu xì xì liên tục. Nghe thấy bực luôn. Mấy ông sửa kêu là kiểm tra rồi k thấy bị hở mà sao vẫn nghe tiếng kêu đó. Lần trước e bơm chạy được có 1 tuần là hết ga.bác nào biết bị gì không tư vấn e với ạ

melinh1216

Tài xế O-H
Xe e ra hãng bơm ga đầy rồi mà bật máy lạnh lên cứ bị kêu xì xì liên tục. Nghe thấy bực luôn. Mấy ông sửa kêu là kiểm tra rồi k thấy bị hở mà sao vẫn nghe tiếng kêu đó. Lần trước e bơm chạy được có 1 tuần là hết ga.bác nào biết bị gì không tư vấn e với ạ
bác đã sửa được lỗi đó chưa ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên