Ford Transit 2012‎ đạp gas không lên

K
Bình luận: 8Lượt xem: 5,530

Kỹ thuật OH

Tài xế O-H
Ford Transit 2012 nổ máy lên rồi, nhưng vòng tua động cơ không chạy, đạp ga cũng không hoạt động, kiểm tra máy không báo lỗi.
Ford Transit 2012‎ đạp gas không lên.PNG

Câu hỏi trong OTO-HUI TEAM
Cụ Đỗ Xuân Cảnh có ý kiến kiểm tra lọc dầu và bơm tay
Cụ Tan Tran cho rằng hư đồng hồ

Ford Transit 2012‎ đạp gas không lên cm1.PNG

Cụ Bính Đình khẳng định con này cần làm lại hơi
Cụ Tâm Thông ý kiến xem khe hở cảm biến trục cơ, nằm sau hộp số.

Ford Transit 2012‎ đạp gas không lên cm2.PNG
Cụ Tien Luong góp ý thay lọc nhiên liệu, rồi xem dữ liệu cảm biến MAF, FRP có bất thường không?
Cụ Xuân Định ý kiến chạy lại software
Cụ Phạm Văn Hiếu cho rằng do máy phát, vì con đồng hồ báo vòng tua lấy từ máy phát, giắc cắm 3 chân.

Ford Transit 2012‎ đạp gas không lên cm3.PNG
Có rất nhiều ý kiến đóng góp, và chủ thớt cụ Xuân Trường thông báo rằng do xe chỉ bị vào buổi sáng vài phút đầu và xe mới chạy 100km nên thớt để khách theo dõi thêm vì ban này chưa có điều gì nghiêm trọng.

Ford Transit 2012‎ đạp gas không lên cm.PNG
Mời các cụ tham khảo trường hợp này nhé!
Nguồn OTO-HUI TEAM

honghai1911

Tài xế O-H
Ford Transit 2012 nổ máy lên rồi, nhưng vòng tua động cơ không chạy, đạp ga cũng không hoạt động, kiểm tra máy không báo lỗi.
View attachment 60048
Câu hỏi trong OTO-HUI TEAM
Cụ Đỗ Xuân Cảnh có ý kiến kiểm tra lọc dầu và bơm tay
Cụ Tan Tran cho rằng hư đồng hồ

Cụ Bính Đình khẳng định con này cần làm lại hơi
Cụ Tâm Thông ý kiến xem khe hở cảm biến trục cơ, nằm sau hộp số.

Cụ Tien Luong góp ý thay lọc nhiên liệu, rồi xem dữ liệu cảm biến MAF, FRP có bất thường không?
Cụ Xuân Định ý kiến chạy lại software
Cụ Phạm Văn Hiếu cho rằng do máy phát, vì con đồng hồ báo vòng tua lấy từ máy phát, giắc cắm 3 chân.

Có rất nhiều ý kiến đóng góp, và chủ thớt cụ Xuân Trường thông báo rằng do xe chỉ bị vào buổi sáng vài phút đầu và xe mới chạy 100km nên thớt để khách theo dõi thêm vì ban này chưa có điều gì nghiêm trọng.
Mời các cụ tham khảo trường hợp này nhé!
Nguồn OTO-HUI TEAM
Em đang bị một còn giống vậy mấy Anh chỉ em với

tuanbbk01

Tài xế O-H
bác thử kiểm tra hộp điều khiển turbo xem có hoạt động đóng mở khi tăng ga không ? Cần thiết có thể mượn xe khác thay thử

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên