Vỡ vành xung bánh đà - cảm biến trục cơ

tuanbbk01
Bình luận: 9Lượt xem: 1,557

tuanbbk01

Tài xế O-H
Em có 1 con xe bị mẻ gãy mất 3 răng tạo xung cảm biến trục khuỷu, Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi có thể hàn gia công vành xung này được không ? hay cần phải mua mới bánh đà ạ ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em có 1 con xe bị mẻ gãy mất 3 răng tạo xung cảm biến trục khuỷu, Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi có thể hàn gia công vành xung này được không ? hay cần phải mua mới bánh đà ạ ?
View attachment 107773
Hàn vô tư, chỉ phụ thuộc tay nghề hàn, nguội thôi. Bảo đảm không lệch, hình dáng và kích thước phải giống bọn kia. Tôi làm nhiều rồi mà

tuanbbk01

Tài xế O-H
Hàn vô tư, chỉ phụ thuộc tay nghề hàn, nguội thôi. Bảo đảm không lệch, hình dáng và kích thước phải giống bọn kia. Tôi làm nhiều rồi mà
Bác có biết chỗ nào gia công chuẩn cái này ko ạ ? giới thiệu em với (em ở Thái Nguyên - Hà Nội)
Em đang nghĩ tạo xung thì cần vật liệu gì đó mà mình tự gia công ko được

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác có biết chỗ nào gia công chuẩn cái này ko ạ ? giới thiệu em với (em ở Thái Nguyên - Hà Nội)
Em đang nghĩ tạo xung thì cần vật liệu gì đó mà mình tự gia công ko được
Bác hàn sắt như bình thường, chủ yếu là không vênh, lệch. Sau đó dùng rũa mà sửa lại thôi. Không khó đâu mà gia công chuẩn. Cứ lấy mẫu của mấy cái còn ấy, to ra 1 tý còn có thịt mà sửa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên