Theo mọi người triệu chứng của hiện tượng tắc đường dầu hồi(nhiên liệu) là gì ?

W
Bình luận: 17Lượt xem: 3,506

bugi

Giữ xe
Nhân viên
Chào bạn. mình có gặp trường hợp này rồi và qua trao đổi mình biết hiện tượng này thường hay gặp nhất là do đường ồng dầu hồi bằng cao su, hay nhưa lên sau thời gian sử dụng khá dài sẽ bị lão hóa, mủn dẫn tới tắc đường dầu hồi. Còn bạn gặp trường hợp nào chỉ thêm cho mình biết với.

wavechina

Tài xế O-H
tắc đường dầu hồi

trước đây tôi gặp một trường hợp,máy bị rung giật,hôm vừa rồi cũng gặp một con bị như thế.không biết có phải tại thê không?

Escape

Tài xế O-H
máy bị rung giật còn phụ thuộc vào nhiều nguyên nhân, chứ đâu phải là dầu ko hồi về là máy bị rung giật đâu bạn.

Hung_EL

Tài xế O-H
Chào bạn. mình có gặp trường hợp này rồi và qua trao đổi mình biết hiện tượng này thường hay gặp nhất là do đường ồng dầu hồi bằng cao su, hay nhưa lên sau thời gian sử dụng khá dài sẽ bị lão hóa, mủn dẫn tới tắc đường dầu hồi. Còn bạn gặp trường hợp nào chỉ thêm cho mình biết với.

Đường dầu tiến cũng làm bằng cao su sao không bị tắc? Theo em nghĩ, các vật liệu trong đường nhiên liệu đều được chế tạo chịu được tác động của nhiên liệu: không bi lão hóa do nhiên liệu.

Hung_EL

Tài xế O-H
minh gặp một trường hợp là xe mitsubishi fajero ga lớn làm gi củng chắng nhỏ lại được bác nào biết chi dùm với

Bác có thể nói rõ hơn ko? Anh bạn em có xe Lanos cũng bị hiện tượng đó, xe Lanos sử dụng kim phun điện tử, bướm ga cơ khí. Đã xúc bép, vệ sinh cở hút rùi mà chưa hết bệnh

nguyenvanbao

Tài xế O-H
trước đây tôi gặp một trường hợp,máy bị rung giật,hôm vừa rồi cũng gặp một con bị như thế.không biết có phải tại thê không?
bác này nói đúng dấy nhưng chưa chính xác lắm đúng là do dầu k hồi về được nên máy chạy rung giật thật nhưng còn nhiều nguyen nhân nữa mà.
em nghi như thế này là do ti đẩy nó bị mắc kẹt j đó mà dầu nó k lên phía trên được do vậy mà ầu k hồi về được và dầu bị đọng lại thành gọt dần tới máy chạy bị rung giật.
mong các bác chỉ giáo thêm

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Bác có thể nói rõ hơn ko? Anh bạn em có xe Lanos cũng bị hiện tượng đó, xe Lanos sử dụng kim phun điện tử, bướm ga cơ khí. Đã xúc bép, vệ sinh cở hút rùi mà chưa hết bệnh
Bác kiểm tra lại van không tải đi ,nh dòng xe đó thường do van không tải mới có hiện tượng như vậy.e cũng xủ lý không ít lần.cố mà gõ cho em nó 1 cái gioăng đẹp đẹp 1 chút.

Triệu chứng thường gặp trên dòng phun dầu điện tử khi tắc đường dầu hồi là thỉnh thoảng máy rung bất thường do ECU dkhien sai tín hiệu phun khi cảm biến áp xuất đường hồi trả tín hiệu quá áp về ECU.Còn nh loại xe phun cơ khí thì mình cũng có gặp 1 số con có khói đen ,đương nhiên là do thừa nhiên liệu

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Bác Kia_service trả lời quá chuẩn luôn. Phun dầu thì dầu thừa từ vòi phun trở về nên nếu tắc thì dầu này không cháy tạo ra khói đen còn xe xăng (phun) thì xăng thừa không qua bét nên nếu tắc sẽ gây hiện tượng máy rung giật do độ chênh áp thay đổi đột biến.

my_lamborghini

Tài xế O-H
minh gặp một trường hợp là xe mitsubishi fajero ga lớn làm gi củng chắng nhỏ lại được bác nào biết chi dùm với
e nghĩ các cụ khi có vấn đề gì muốn hỏi thì gửi 1 đề tài mới, đúng với mục cần tư vấn. ở đây cụ wavechina chỉ hỏi về
"triệu chứng của hiện tượng tắc đường dầu hồi(nhiên liệu) là gì ? " mà các cụ cứ phán lung tung hết, ai biết thì vào giải đáp, không biết thì vào đọc và học hỏi thêm. ý kiến của e là vậy . :105:

revo

Tài xế O-H
Đồng chí đang vướng mắc con xe nào vậy, mà phải đố anh em O-H vậy.
Nói chi tiết đi, anh em sẽ giúp đữo ngay.

buutuan1965

Tài xế O-H
ga lớn nhưng bạn nói làm gì cũng không nhỏ được, vậy làm gì là làm những gì để anh em còn biết mà giải thích cho bạn nữa chứ, bạn có thể nói rõ hơn để mọi người cùng góp ý.có nhiều nguyên nhân để ga lớn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên