AB 2008 đề phải vặn ga

L
Bình luận: 4Lượt xem: 1,770

Wanted

Xe Tăng
em mua con AB từ 2008,giờ nó giở chứng,mỗi lần đề là phải vặn ga lên nó mới chịu nổ,ngày trc em chỉ nhấn đề là nổ rồi,giờ cứ ấn là nó kéo dài ko nổ.Các bác có kinh nghiệm giúp em vụ này,đem ra head thì bị thịt tầm bao nhiêu

Bác cho em hỏi là xe bác chạy đc bao nhiêu km goài , có đi kiểm tra lại lọc gió, xupap lần nào chưa ? Vấn đề này đề khó nổ buổi sáng chỉ do mình hok thường xuyên đi bảo dưởng định kỳ, nhất là khi xupap bị đội thì buổi sáng đề rất khó nổ. Thanks

lanhlungnd

Tài xế O-H
nói thật với bác là em bận bịu quá,2 năm nay em chưa động chạm gì bảo dưỡng cả,chi có định kỳ 2000km thì em thay nhớt thôi.Xe em đi hơn 2 vạn rồi,chưa động chạm qua lọc gió và xupap.Xe mà cứ để cách 1 ngày là đề ko thể nổ đc,lại phải dựng chân chống đạp vài cái.Xe đời 2008,em chịu ko tháo được lọc gió,phải có đồ đạc đầy đủ.

sdc1412ss

Tài xế O-H
nói thật với bác là em bận bịu quá,2 năm nay em chưa động chạm gì bảo dưỡng cả,chi có định kỳ 2000km thì em thay nhớt thôi.Xe em đi hơn 2 vạn rồi,chưa động chạm qua lọc gió và xupap.Xe mà cứ để cách 1 ngày là đề ko thể nổ đc,lại phải dựng chân chống đạp vài cái.Xe đời 2008,em chịu ko tháo được lọc gió,phải có đồ đạc đầy đủ.

vậy là có thể nguyên nhân nằm ở đây,xe đã 20000kam mà ko bảo dưỡng lần nào cả,lọc gió ko thay,mà lọc gió bị dơ là 1 nguyên nhân quan trọng đó,đề nghị bác nên ra head gần nhất kiểm tra bảo dưỡng để ăn 1 cái tết cho khỏe mạnh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên