Abs lacetti nhập

thinhpto
Bình luận: 13Lượt xem: 1,672

thinhpto

Tài xế O-H
Các cụ cho nhà cháu hỏi tí, tình hình là hôm nay e gặp 1 xe lacetti nhập, xe chạy thi thoảng bào đèn abs, e mang g-scan ra đọc thì ra lỗi p0035, nhưng khi nhà cháu vào phần data list thì con cảm biến đó vẫn báo tốc độ bình thường, vậy cảm biến đó có chết không ạ???? nhà cháu đã vệ sinh giắc cắm với lại chỗ cảm biến rồi nha

hathele

Tài xế O-H
Ðề: Abs lacetti nhập

Con của cụ có khi bị hỏng ở mai ơ phần tạo tín hiệu. trước em có làm 1 con bị vậy chạy thì không báo lỗi lùi lại báo lỗi thay mai oe thì hết

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.

Các cụ cho nhà cháu hỏi tí, tình hình là hôm nay e gặp 1 xe lacetti nhập, xe chạy thi thoảng bào đèn abs, e mang g-scan ra đọc thì ra lỗi p0035, nhưng khi nhà cháu vào phần data list thì con cảm biến đó vẫn báo tốc độ bình thường, vậy cảm biến đó có chết không ạ???? nhà cháu đã vệ sinh giắc cắm với lại chỗ cảm biến rồi nha
Cụ muốn biết là cảm biến đó có bị hỏng hay ko? Theo em cụ nên chuyển 2 cảm biến của bánh cho nhau.
Sau đó dùng máy xóa lỗi rồi chạy thử.xem có còn báo lỗi nữa ko.
Nếu còn báo lỗi, và đọc ra đúng vị trí mới thay sang thỳ cụ kiểm tra lại cảm biến ạ !

luyen_hybrid

Tài xế O-H

Cụ đảo con cảm biến bên bánh bên kia qua bên này ,mang xe ra chạy thử nếu vẫn báo lỗi như cũ thì loại trừ hỏng cảm biến,thay moay ơ thôi,còn nếu khi đảo cảm biến mà nó báo sang bánh kia thì là do cảm biến chập chờn rồi ạ.

thinhpto

Tài xế O-H

Cảm ơn các cụ, hôm nào chủ xe đánh đến e thay thử xem sao, e người phú thọ.mấy con lacetti trước thì e chỉ vệ sinh chỗ vòng bi may ơ thế là hết bệnh, nhưng con nè thì không. chắc do cảm biến. có gì e thông báo cho các cụ sau

nhuminh

Tài xế O-H

Theo em bác lên tiến hành vệ sinh cảm biến đi....gồm giắc đầu cảm biến...vành từ trong may ơ......kiểm tra cái vành đó xem có bị bẩn ko...nếu bị bẩn thì nó ko đo chuẩn được đâu...sau đó đổi con cảm biến đó đi sang vị trí khác. Dùng máy xóa lỗi đi chạy thử lại....dùng mày test lại....xem còn lỗi ko....nếu ko có thì lấy tiền kiểm tra thôi......để khách hàng đi theo dõi...

chairman88

Tài xế O-H

Dòng này lắm khi nó bị đứt ngậm dây cảm biến khi chạy vào xóc hay xung mặt đường làm nó tiếp xúc kém nên báo sai đó cụ. cụ tháo cảm biến ra lấy đồng hồ vạn năng đo 2 chiều nhé và so sánh với con cảm biến bên kia xem. cụ nhớ kiểm tra kĩ cảm biến bên báo hỏng nhé khi đo nhờ 1 thợ khác lay nhẹ dây cảm biến kia để kiểm tra kĩ nó nhé. còn phần cơ thì cụ chắc phải kiểm tra kĩ rùi nên em không dám chém nữa

black_box

Tài xế O-H
dây dẫn từ box ABS ok thì chỉ có cảm biến thôi.
lỗi này là cảm lúc bị lúc không=>cảm biến chưa chết hẳn
nên test từng con 1,nhất là những điểm chịu tác động đàn hồi ở giảm sóc

p/s đã test rất nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên