Attila Elizabet FI làm hơi xong không nổ

NhatHung
Bình luận: 27Lượt xem: 3,308

Nguyennammotorpt

Tài xế O-H
Thì phải chấp nhận thôi. Dòng này nó còn dễ làm. Chứ bạn cứ bổ máy làm số của dòng xe win (tàu) nó còn kinh hơn nhiều. Có con phải bổ đi bổ lại 3,4 lần mới song. Củng phải làm thôi. Nghề của mình nó vậy mà. Xe xịn đồ thay thế nó còn tương đối. Chứ mấy bố xe tàu đồ nó ra hồn đâu

duonganh11101

Tài xế O-H
Đây là do lỗi tháo cam ra mà không quan sát.chắc là nó phải xoay từ trước rồi chứ.vậy mà cụ cũng chỉnh xupap dk thì giỏi thật

NhatHung

Tài xế O-H
Đây là do lỗi tháo cam ra mà không quan sát.chắc là nó phải xoay từ trước rồi chứ.vậy mà cụ cũng chỉnh xupap dk thì giỏi thật
Cụ ko đọc kỹ từ đầu ah? xe bị ăn dầu e làm lại hơi, thay cam cò mới cụ ạ. lúc đầu lắp vào nó bình thường nhưng chắc khi nổ thử nó mới bị xoay gối ạ. e thợ mới tay nghề non mới đc có 5 năm kinh nghiệm nhưng cân cam, chỉnh cò chắc cũng tạm ạ.

Tranhoaison

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ đã đóng góp ý kiến. Thực ra thì ca này e làm xong từ hôm qua rồi, e đăng topic này để ae có thêm chút kinh nghiệm thôi. phần đầu bò e thay cam, cò, nấm mới hoàn toàn nên e nghĩ chẳng có lý do gì mà lại mất hơi đc, nào có ngờ đâu thằng bỏ mẹ kia nó đưa cho e cái trục cam bị lỗi, nguyên nhân ở cái trục cam các cụ ạ.::D
Hiii...mấy hôm vừa rồi không có thời gian lên diễn đàn ....đang vào đọc thấy bện này của bác hay ....em đọc đoạn đầu nghi ngay do nấm thôi ...vỉ chỉ có nó bị kênh lên mới mất hơi hoàn toàn như thế ....nhưng bác đã thử ngoài ok mà lắp vào lại thế em lại đoán già đoán non là chưa đúng tầm cam ....nhưng lành nghề như bác chẳng có nhẽ lại nhầm cái đó ,....tấy cũng khó hiểu ...cuối cùng tại trục cam thì cũng thật bất ngờ vì mới mà :D

NhatHung

Tài xế O-H
Hiii...mấy hôm vừa rồi không có thời gian lên diễn đàn ....đang vào đọc thấy bện này của bác hay ....em đọc đoạn đầu nghi ngay do nấm thôi ...vỉ chỉ có nó bị kênh lên mới mất hơi hoàn toàn như thế ....nhưng bác đã thử ngoài ok mà lắp vào lại thế em lại đoán già đoán non là chưa đúng tầm cam ....nhưng lành nghề như bác chẳng có nhẽ lại nhầm cái đó ,....tấy cũng khó hiểu ...cuối cùng tại trục cam thì cũng thật bất ngờ vì mới mà :D
E bị lần thứ 2 rồi đấy cụ ạ, lần trước độc thay xích cam 1 con mà nó cũng bị xoay gối, nó vật e mất nửa ngày :D

thanhphong1975

Tài xế O-H
Vẫn biết là bổ ra xử lý đc nhưng cụ tính xem, căn chỉnh ngon lành, treo máy xong xuôi mà nó lại lỗi kỹ thuật, lại phải hạ máy ra mới làm đc cụ ạ. cái giống làm bình thường thì ko sao nhưng phải tháo ra làm lại thì phế lắm :D
tình trạng đó là bị xoay mặt cộp đó bạn .chư không phải lổ cốt cam đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên