Bảo dưỡng điều hòa xe mecedes c200

H
Bình luận: 9Lượt xem: 1,504

hoangdlna

Tài xế O-H
Chào các bac các bac tư vấn cho e với ạ e đang làm lai hệ thống dieu hòa nó bị chết lốc jo thay lôc mới nhưng e không biết là bổ sung dầu lạnh la bao nhiêu cả mong các bác jup đỡ với ah e mới làm con nay lân đầu nên còn ít kinh nghiệm mong được jup đỡ e đai tu cả hệ thống đó các bác nhé mong được sư jup đỡ

hung dong anh

Tài xế O-H
Mình chưa thay lốc mẹc bao giờ cả nên ko rõ nắm còn các loại xe khác thường mức dầu ghi luôn ở trên lốc bạn thử nhìn xem trên lôc có ghi mức dầu ko . nếu ko có thì tốt nhất là bạn đổ dầu ở lốc ra xem mức dầu trong lốc nhiều ít thế nào rồi đổ theo kinh nghiệm của những xe khác thôi , nó còn phụ thuộc cả việc bạn súc rửa giàn ra sao hay thay những cái gì thì áng chừng lượng dầu để đổ thôi

nguyenbinh10

Tài xế O-H
Bác xúc rửa cho thật sạch hệ thống đi ạ, lốc mec nhạy cảm với chất bẩn lắm. dầu lốc thì em nhớ không nhầm là có ghi trên thân lốc, nếu không có thì bác cho khoảng 220ml là được ạ

sirduyduc

Tài xế O-H
Ðề: Bảo dưỡng điều hòa xe mecedes c200

Lốc mới thì phải điền đủ dầu cho cả hệ thống rồi chứ cụ. chỉ có điều khi thay lốc mới cụ phải xả bớt dầu trong lốc mới ra, để cho lượng dầu trong lốc mới bằng với lượng dầu lốc cũ, tránh cho hệ thống nhiều dầu quá gây cản trở chu trình nhiệt và tổn hại cho lốc.

fortuner_91

Tài xế O-H

Các cụ chém nhiều ý quá em chưa được làm con này bao giờ nên các cụ cho em hỏi chuẩn là bao nhiêu khi không có thông số chi tiết trên thân lốc

anhsang_tq

Tài xế O-H

Cụ muốn biết chính xác thì phải đua thông số xe cụ thể chứ ạ. C200 thì có bao nhiêu đời, W202,203 HAY 204, không chí ít thì cũng phải là năm bao nhiêu để anh em tư vấn cụ cho chuẩn chứ ạ.:lx:lx:lx

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên