Bảo dưỡng máy cày.

NoKhangtrang
Bình luận: 30Lượt xem: 7,181

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Quy trình bảo dưỡng máy cày Kubota sau khi đã sử dụng một khoảng thời gian dài (Em cóp bết lung tung không kiểm định nha bác)
  1. Đưa máy ra khỏi đồng ruộng và đặt ở nơi khô ráo, rộng rãi để tiện cho việc bảo dưỡng.
  2. Tiến hành vệ sinh toàn bộ các bộ phận trên máy cày bằng nước sạch, điều này giúp dễ nhận biết được các hư hỏng trên từng bộ phận nếu có.
  3. Kiểm tra phần vỏ máy cày, xem lớp sơn phủ có còn tốt, có bị rỉ sét hay nứt vỡ gì không. Tháo phần vỏ ngoài ra để vệ sinh kỹ hơn, đồng thời tiện cho việc bảo dưỡng chi tiết bên trong máy.
  4. Chùi rửa toàn bộ các bộ phận trên máy cày cho sạch, từ trong ra ngoài.
  5. Thay thế bộ phận lọc, lượt dầu và cả nhớt thủy lực và nhớt của động cơ đúng loại phù hợp.

NoKhangtrang

Tài xế O-H
Quy trình bảo dưỡng máy cày Kubota sau khi đã sử dụng một khoảng thời gian dài (Em cóp bết lung tung không kiểm định nha bác)
  1. Đưa máy ra khỏi đồng ruộng và đặt ở nơi khô ráo, rộng rãi để tiện cho việc bảo dưỡng.
  2. Tiến hành vệ sinh toàn bộ các bộ phận trên máy cày bằng nước sạch, điều này giúp dễ nhận biết được các hư hỏng trên từng bộ phận nếu có.
  3. Kiểm tra phần vỏ máy cày, xem lớp sơn phủ có còn tốt, có bị rỉ sét hay nứt vỡ gì không. Tháo phần vỏ ngoài ra để vệ sinh kỹ hơn, đồng thời tiện cho việc bảo dưỡng chi tiết bên trong máy.
  4. Chùi rửa toàn bộ các bộ phận trên máy cày cho sạch, từ trong ra ngoài.
  5. Thay thế bộ phận lọc, lượt dầu và cả nhớt thủy lực và nhớt của động cơ đúng loại phù hợp.
Bác có thể cho mình các thông tin rõ hơn như là số km thay nhớt hay điều kiện thay nhớt, thông số nhớt như thế nào... đại loại là thế. Còn những thông tin trên của bác chung chung quá mình vẫn hay làm những việc ấy

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Bác có thể cho mình các thông tin rõ hơn như là số km thay nhớt hay điều kiện thay nhớt, thông số nhớt như thế nào... đại loại là thế. Còn những thông tin trên của bác chung chung quá mình vẫn hay làm những việc ấy
Chào bác,
Bác giúp em cụ thể 1 dòng máy được không? Em sẽ thử mò tài liệu giúp bác ạ , vì em không chuyên nhưng em nghĩ chắc chắn là có đủ các chỉ số bác cần

VIU

Tài xế O-H
1/Như tiêu đề các bác cho mình hỏi bảo dưỡng máy cày như thế nào là đúng nhất, nên làm gì và không nên làm gì.
2/Phụ tùng máy cày ở Vn thì mình nên mua ở đâu.

Chào cụ, Chào mừng cụ đến với diễn đàn.
Cụ cho em hỏi là máy cày của cụ muốn hỏi là loại nào vậy ạ? Nếu là loại máy kéo kubota, yanmar.... đang có trên thị trường thì động cơ nó cũng giống như động cơ xe oto thôi ạ. Nếu mua máy bãi về thì cụ thay dầu, lọc dầu..... Nếu được cụ chụp ảnh mã động cơ đưa lên đây thì ae mới biết để mà trợ giúp cụ được ạ.

NoKhangtrang

Tài xế O-H
Chào cụ, Chào mừng cụ đến với diễn đàn.
Cụ cho em hỏi là máy cày của cụ muốn hỏi là loại nào vậy ạ? Nếu là loại máy kéo kubota, yanmar.... đang có trên thị trường thì động cơ nó cũng giống như động cơ xe oto thôi ạ. Nếu mua máy bãi về thì cụ thay dầu, lọc dầu..... Nếu được cụ chụp ảnh mã động cơ đưa lên đây thì ae mới biết để mà trợ giúp cụ được ạ.
Máy mình là belarus 820, ở khu vực mình sống máy cày nhiều nhưng đồ thì không có đồ hãng

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Đúng hàng cụ cần, chịu khó đuỏi hình bắt chữ tý nhé :
http://www.mtzequipment.com/sites/default/files/manuals/80.1_80.2_82.1_82.2_82P_ENG_manual.pdf

Screen Shot 2017-05-25 at 10.24.46 PM.png

NoKhangtrang

Tài xế O-H
em làm máy con yanmar làm đi làm lại 5 lần vẫn ăn nhớt bác ak. với lại tìm đồ phụ tùng nó cực lắm. e mất 2 tháng trời với nó. một phần có lẽ do trình của e vẫn còn kém quá. may mà là máy nhà bác ak.
Nhiều khi đụng vào mấy món này căng thật, nhưng mà khi hư, khi bảo dưỡng không đụng vào là k đc bác ơi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
1/Như tiêu đề các bác cho mình hỏi bảo dưỡng máy cày như thế nào là đúng nhất, nên làm gì và không nên làm gì.
2/Phụ tùng máy cày ở Vn thì mình nên mua ở đâu.
1. Bác cứ coi nó như một chiếc ô tô đi. Bảo dưỡng đúng như thế
2. Phụ tùng thì nhiều chỗ bán: chợ, bãi máy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên