Đưa vào hoạt động phiên bản mới diễn đàn O- H năm 2013

Administrator
Bình luận: 196Lượt xem: 19,724

Administrator

Điều hành diễn đàn
Nhân viên
Gửi các thành viên tham gia diễn đàn,
Phiên bản oto-hui.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
Các cụ chú ý, topic này chỉ sử dụng để báo lỗi. Các hỏi đáp, thắc mắc khác, mình sẽ lập một topic khác.
Cảm ơn các cụ !

lovemachine

Tài xế O-H
Cụ vui lòng chụp ảnh màn hình lỗi giúp BQT nhé
Không phải là màn hình lỗi cụ mrtony ạ. Mà là sau khi gửi trả lời, đôi khi chưa xem kỹ- viết sai chính tả, hoặc thiếu thông tin muốn bổ sung lại thì đã chót gửi đi rồi. Khi đó muốn sửa bài đã gửi đi thì không thấy nút sửa lại như giao diện cũ cụ tony

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Không phải là màn hình lỗi cụ mrtony ạ. Mà là sau khi gửi trả lời, đôi khi chưa xem kỹ- viết sai chính tả, hoặc thiếu thông tin muốn bổ sung lại thì đã chót gửi đi rồi. Khi đó muốn sửa bài đã gửi đi thì không thấy nút sửa lại như giao diện cũ cụ tony
có mà bác.bình thường nó sẽ ẩn mờ,nếu bác di chuển chuột vào dưới bài viết nó sẽ hiển thị lên đó.em vừa kiểm tra lại chức năng sử bài vẫn ok mà

lovemachine

Tài xế O-H
có mà bác.bình thường nó sẽ ẩn mờ,nếu bác di chuển chuột vào dưới bài viết nó sẽ hiển thị lên đó.em vừa kiểm tra lại chức năng sử bài vẫn ok mà

Mình đâu có thấy bạn boyhaiphong86 nhỉ, chgir có 3 nút là đổ xăng, trả lời và quote ở dưới mà. Hình đây :

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Hiện tại với thành viên thường viết bài cũng chỉ thấy 4 nút là : Báo cáo, Đổ xăng, Trả lời, và Quote. Cụ tony xem lại hộ nhé!

lovemachine

Tài xế O-H
bác ơi sao em sang đây bị mất hết điểm là sao vậy
Giao diện mới mặc định điểm của bạn là 0, BQT sẽ chuyển điểm của bạn sang sau, do phải làm thủ công nên sẽ mất thời gian đó. BQT đã có thông báo rồi mà. Giao diện mới, mình thấy có điểm cải tiến rất tốt đó là cho phép tải tài liệu lên một cách dễ dàng từ máy tính của bạn.

Administrator

Điều hành diễn đàn
Nhân viên
Giao diện mới mặc định điểm của bạn là 0, BQT sẽ chuyển điểm của bạn sang sau, do phải làm thủ công nên sẽ mất thời gian đó. BQT đã có thông báo rồi mà. Giao diện mới, mình thấy có điểm cải tiến rất tốt đó là cho phép tải tài liệu lên một cách dễ dàng từ máy tính của bạn.
Chào cụ
Như đã thông báo, tất cả điểm của thành thành viên sẽ được resset về 0, không chuyển điểm từ diễn đàn cũ, để tạo một cuộc chơi công bằng, kể cả thành viên ban quản trị.
Về việc sửa bài, hiện nay thành viên thường chưa được cấp quyền sửa bài viết, dù đó là bài viết của mình. Điều này cũng là để các thành viên : Đọc kỹ nội quy, hướng dẫn sử dụng diễn đàn, tuân thủ nguyên tắc khi viết bài. Chúng ta cần phải thành thạo, không thể áp dụng cơ chế sai đến đâu sửa đến đó được, chậm tiến bộ và phát triển.
Kính mong các thành viên lưu ý một lần nữa

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng
chào các cụ thấy nút doawloat trong link này .http://www.oto-hui.com/threads/mitsubishi-grandis-2003-workshop-manual.27045.html#post-234846 mong ca cụ giải dáp giúp nhà cháu dang cần e này
Hiện tại BQT đang tiến hành chuyển link sang. Một bài viết hoàn chỉnh, chứa link download có dạng như hình dưới.

Trang giao diện củ vẫn đang được hoạt động song song cho đến khi việc chuyển link hoàn tất. Cụ có thể tải tài liệu trên đó với số điểm của mình.
Thân!

Administrator

Điều hành diễn đàn
Nhân viên
Không thấy hiện link download trong các bài đăng tài liệu vậy cụ ơi? Máy mình dùng win8
CHào bạn
Như đã đề cập ở nhiều topic thông báo, hiện nay diễn đàn đang trong quá trình chuyển đổi, một số bài viết, tài liệu chưa có link download nên bạn vui lòng chờ để được cập nhật sớm nhé
Cảm ơn bạn !

vantrung178

Tài xế O-H
em thấy trong phần diễn đàn mình chọn hiển thị 50 bài viết xong vào đọc toppic quoay lại lại hiển thị 10 bài viết lại phải chọn lại hiển thị 50 mới xem được các bài viết khác

Administrator

Điều hành diễn đàn
Nhân viên
em thấy trong phần diễn đàn mình chọn hiển thị 50 bài viết xong vào đọc toppic quoay lại lại hiển thị 10 bài viết lại phải chọn lại hiển thị 50 mới xem được các bài viết khác
CHào bạn
Phần thống kê bài viết mới nhất tại trang chủ của diễn đàn không có chế độ Auto Save Cookie của người dùng, vì lẽ đương nhiên, diễn đàn không thu thập dữ liệu người dùng trên máy tính. Việc bạn chọn hiển thị 50 bài viết ở phiên làm việc đầu tiền, khi bạn xem bài viết thì nó sẽ xóa đi phiên làm việc đầu, tạo bộ nhớ trống để lưu phiên làm việc tiếp theo.
Vì vậy, khi bạn BACK lại thì nó sẽ lặp lại quy trình đó và bạn phải chọn lại nếu muốn.
Giải pháp cho bạn :
Bạn chọn hiển thị 50 bài viết ở phần thống kê bài viết đầu tiên, khi bạn muốn xem bài viết nào, bạn chuột phải vào bài viết đó và chọn Open New Tab để mở một Tab mới
Trân trọng cảm ơn đã phản hồi !

Diabay

Tài xế O-H
Tôi thấy giao diện mới rất thích, phải công nhận rằng BQT đã cố gắng hết mình vì anh em OH.
Hôm nay soạn bài và gửi, đã thấy có nút "Sửa bài". Đây là một hack rất cần thiết cho anh em thành viên có thể biểu đạt được đầy đủ và chính xác ý kiến của mình khi thấy cần sửa đổi bài.
Nhưng, cần định thời gian, vì nếu để quá lâu mới sửa bài thì có thể có những bài nối tiếp sẽ bị lạc đề nếu người sửa bài làm thay đổi quá nhiều nội dung.
Theo tôi, chỉ nên để thời gian sửa bài độ 10-15' là vừa.

Rất cảm ơn những cố gắng hoàn thiện diễn đàn của Ban Quản Trị.

Thân ái.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên