Bật đèn sương mù trên Ford Focus 2004 máy dầu

Phongtrinhxuan
Bình luận: 13Lượt xem: 5,787

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H
Mượn được các xe mà không biết bật đèn sương mù như nào, trên cái công tắc nó có các nút 0(OFF), P(đỗ), Đèn cốt, chức năng auto
Ngoài ra còn có sương mù trước và sương mù sau nhưng không xoay được công tắc đến vị trí sương mù được. Không biết công tắc hỏng hay là sử dụng như thế nào.
Chủ xe không liên lạc được, mong các bác chỉ giúp

anhnv_2411

Don't give up
Cụ xem cái này xem thế nào nhé

PNTQ

Tài xế O-H
mình làm nhiều thía mà chưa gặp con Fordcus nào máy dầu nhể ? công tắc đèn gầm nó có chung với công tắc pha đâu mà cụ đòi vặn nó ? cái công tắc P đó nó chỉ có đèn đờ mi thôi cụ tìm lại nhá nó có một công tắc khác đấy, em không nhớ lắm là nó nằm hcoox nào nhưng có riêng đấy không chúng với pha đâu ạ
Mượn được các xe mà không biết bật đèn sương mù như nào, trên cái công tắc nó có các nút 0(OFF), P(đỗ), Đèn cốt, chức năng auto
Ngoài ra còn có sương mù trước và sương mù sau nhưng không xoay được công tắc đến vị trí sương mù được. Không biết công tắc hỏng hay là sử dụng như thế nào.
Chủ xe không liên lạc được, mong các bác chỉ giúp

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Điều khiển đèn Focus :
Xoay ngược chiều kim đồng hồ: P, đèn đậu xe, chỉ đèn Demi & đèn sau được bật, đèn táp lô vẫn tắt.
Xoay thuận chiều kim đồng hồ:
Bật 1: Demi, chỉ 2 bóng nhỏ trong chóa đèn trước.
Bật 2: Mở Pha Cos.
Kéo ra:
Bật 1: đèn Sương mù trước.
Bật 2: đèn Sương mù sau (Đèn màu đỏ bên phải cảng sau)
Muốn bật đèn theo ý chỉ cần : xoay công tắc theo chiều kim đồng hồ 1 bật để bật đèn demi & kéo ra 1 bật để bật sương mù.
Thân

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H
Già làng ơi, thế như này nhé khi tôi xoay ở vị trí nấc đèn đỗ hoặc chiếu sáng thông thường là không xoay được đèn sưong mù đúng không.
Còn muốn bật sưong mù thì phải kéo cái núm xoay vào lòng mình giống như công tắc rút sau đó mới xoay hả.
bác làm ơn hướng dẫn kỹ lại tôi với

Tôi muốn hỏi rằng là cái cụm công tắc trên xe tôi nó xoay được bốn vị trí như hình bạn cung cấp nhưng khi muốn xoay sang sương mù thì nó cứ như bị kẹt ấy không sang đựoc

tienpt

Tài xế O-H
già làng ơi, thế như này nhé khi tôi xoay ở vị trí nấc đèn đỗ hoặc chiếu sáng thông thường là không xoay được đèn sưong mù đúng không.
Còn muốn bật sưong mù thì phải kéo cái núm xoay vào lòng mình giống như công tắc rút sau đó mới xoay hả.
Bác làm ơn hướng dẫn kỹ lại tôi với

tôi muốn hỏi rằng là cái cụm công tắc trên xe tôi nó xoay được bốn vị trí như hình bạn cung cấp nhưng khi muốn xoay sang sương mù thì nó cứ như bị kẹt ấy không sang đựoc
mở công tắc ra khám nó xem có bị trật viên bi bên trong không .:7: Mò trước đi rồi nếu bí thì hãy hỏi tiếp vậy mới giỏi được cụ :10:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên