Bể Lốc Máy Pcx

linhmoi123
Bình luận: 11Lượt xem: 4,314

linhmoi123

Tài xế O-H
Chào các ACE,

Người bạn mình bị sập ổ gà bể lốc máy, các ace có cách nào cứu em ấy, hỏi lốc máy chưa có, không biết xử lý sao. dán lại không biết có được không ? Các ACE tư vấn hộ. Có gì em bao cafe.

Đây là hình của em nó bị thương các ACE nè.

không biết chèn hình có gọi là đưa link trực tiếp lên diễn đàn không ??
mod thông cảm nha

phuviet91

Tài xế O-H
[quoốc=nhmoi123, post: 775, member: 1643àll"]Chào các A,

Người bạnm ình bị sập ổ gà bể lốc máy, các ace có cách nào cứu em ấy, hỏi lốc máy chưa có, không biết xử lý sao. dán lại không biết có được không ? Các ACE tư vấn hộ. Có gì em bao cafe.

mod thông cảm nha[/quote]
Rã lôc rôi đi hàn hơi bình thường cụ ạ.mai nhẵn lai trươc Khi ráp

elitehieu

Tài xế O-H
Chào các ACE,

Người bạn mình bị sập ổ gà bể lốc máy, các ace có cách nào cứu em ấy, hỏi lốc máy chưa có, không biết xử lý sao. dán lại không biết có được không ? Các ACE tư vấn hộ. Có gì em bao cafe.

mod thông cảm nha
cái này đem hàn nhôm lại, em nghĩ là được!!

gaconmoino

Tài xế O-H
em góp ý giúp cụ, không biết cụ thử như thế nào nhé. Chổ thủng đó cũng phẳng, cụ dùng giấy nhám chà sạch bẩn, rửa lại = xăng, tránh để không bẩn vào bên trong máy nhé cụ. Mua keo A & B trộn hai thứ đó lại kèm theo miếng thiếc đã làm vệ sinh sạch sẽ, đắp lên, đợi cho khô thật khô. Nhớ mua keo loại tốt đó nha. Em vẫn dùng thứ này nó chịu tốt lắm.

thualatien08

Tài xế O-H
Chào các ACE,

mod thông cảm nha
hàn amiang .giã máy ra.đem rửa sạch.thợ chuyên hàn bô sẽ làm cho bạn

linhmoi123

Tài xế O-H
cảm ơn các cụ đã tư vấn, thư nhất e ở bình thuận không chỗ nào hàn amiang cả, hỏi vài người ở ngoài họ nói thử dán keo AB xem sao. Và cũng cám ơn cụ "gaconmoino". Em hỏi mua keo AB loại tốt của thái 2 tuýp nhỏ, về làm vệ sinh chà nhám xung quanh, làm theo hương dẫn của keo kèm theo miếng thép mỏng đắp keo lên chổ ấy. Giờ đổ nhớt chạy thử thấy OK, như thời gian chờ khô lâu giả man. Vài hôm em chụp hình gửi các cụ xem.

hongoc89

Tài xế O-H
uh dán củng là môt giải phap nhung kg đc lâu cho lam.tôt nhât la cu kiêm chổ nào han lai hoac đă loc moi khi nào co hang thi thay cho an toan hihi

phamtrikhoa

Tài xế O-H
cái này hàn đồng hoặc nhôm đc đấy bạn, ra chỗ chuyên hàn người ta sẽ hàn cho. mình ko rõ lắm về vật liệu làm lốc của pcx, nhưng mình nghĩ động cơ giống xe SH nên vẫn hàn đc. ngoài ra nếu bằng gang thì đêm đến hàng gang tại cửa hàng hàn chuyên cho oto, hơi đắt chút

hung dong anh

Tài xế O-H
Thủng như thế ăn thua gì em vỡ cả mảng còn Hàn lại được xe của em bị có ít thế hàn đon giản mất công giã máy ra thôi . Nếu trong đó không hàn được em gửi ra ngoài này anh mang Hàn cho . Chuyện này nhỏ như con thỏ thôi

huyhannhom

Tài xế O-H
Chào các ACE,

mod thông cảm nha
bạn ở đâu nếu ở đà nẵng thì đến 121 hoàng van thụ nhé,minh sẽ hàn cho bảo đảm 100%

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên