Bệnh của kiamorning 2013

P
Bình luận: 17Lượt xem: 1,525

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Sao bác đưa thông tin lên ít thế , bệnh thì có rất nhiều nguyên nhân như thế này thì làm sao mà chém được hả bác , bác phải thử cắm máy xem có lỗi gì ko , đã làm những gì rồi , mà sao phải có làm phụ tùng thì mới giúp dược nhỉ :D

paramena_4s

Tài xế O-H
Em đọc thì báo lỗi là:battery vontage low,của em trợ lực lái.còn em kia báo lỗi là chập chờn cảm biến bướm ga(em dịch)mai em định thay cổ hút với bướm ga.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Bác muốn mua cái gì ạ?Phải có yêu cầu cụ thể chứ ,chỉ dựa vào mã lỗi phía trên thì chả nói lên điều gì cả.Muốn mua phụ tùng giá tốt thì phải tự tìm hiểu qua các mối quan hệ ,rồi cân đối lại.Chứ hỏi chung chung thế này thì bác seach GG còn tốt hơn.

paramena_4s

Tài xế O-H
Khi nào bác gạp bệnh này bác sẽ biết,theo bác bình minh thì bị làm sao?vói em trợ lưc e dùng máy carmanvg dọc lõi thì báo barterry vontage low,trên currundata thì báo điện áp ác quy chi có 5v,xóa lỗi tắt máy nổ lại thì lại lên 13,8v,em vật lộn mấy ngày rồi.giò em dang nghi là cái hộp nó die bác nào đã làm vụ nào như thế này chưa

paramena_4s

Tài xế O-H
Cảm ơn bác,em nó dã dược sư lý song rồi ah,em nó bị lỗi hộp trợ lực lái,em thay hộp khác ok luôn,còn em không ga lên được em thay cụm bướm ga cũng được rồi ah.mong các bác gặp bệnh giống em sẽ làm tốt nhé,cảm ơn các bác

lehuyvu79

Tài xế O-H
Tình hình la có bác nào bán phụ tùng của dòng kia giúp em vụ nằy vói.chỗ em dang có 2em,1 em thì mất trợ lực lái,1 em máy nổ thỉnh thoảng không ga lên duơc,xin anh em cho ý kiến,

Em xin mượn bài của cụ một chút, dòng moning máy Kappa này cũng hay hỏng relay máy khởi động, em đã thay dc 4 xe rồi đều Sx 2013 có xe chạy hơn 2 ngàn km đã hỏng, mỗi lần thay phải tháo cản trước phức tạp quá, em cũng chưa có thời gian nghiên cứu mổ xẻ nó ra ,cụ nào có kinh nghiệm xin cho biết nguyên nhân hay là lỗi do nhà Sx, Xin cảm ơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên