bệnh của máy ủi d41

D
Bình luận: 14Lượt xem: 3,933
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

bomva

Tài xế O-H
dòng D41-6 có hai loại .hàng nhật bổn xịn và hàng brazil xin hỏi cụ là máy của cụ thuộc hàng nào ạ

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
máy của em la d41-6 mấy hôm nay trời rét mà nó lại nóng dầu thủy lực sau khi làm việc khoảng 45phut. lúc đó các thao tác đều chậm các bác a.

Cụ chuyên đi s/c và ăn tiền của thiên hạ. Thế thì cụ japan để æ bóp cà hay là xin tư vấn thế ạ?????
Nhưng chung quy là thông tin chả có gì để chém cả.
:5::105::37::102::((

bomva

Tài xế O-H
máy của em la d41-6 mấy hôm nay trời rét mà nó lại nóng dầu thủy lực sau khi làm việc khoảng 45phut. lúc đó các thao tác đều chậm các bác a.
LÓNG dầu thủy lực của cụ là nóng như thế nào.hay cụ sờ tay vào thấy nóng tay thì cụ bảo máy bị nóng dầu ạ!!!!!!!!

bomva

Tài xế O-H
dầu thủy lực nóng thì các thao tác chậm là đúng thế thì có cái gì hỏng đâu. các thao tác nó nhanh thì khó phán thật.
nóng dầu thủy lực thì chưa chắc thao tác đã bị chậm đâu cụ ạ.nhiều em có khi lại còn bị ngược lại nóng dầu nên máy mới làm được cụ ạ!!!!!!!!!

BMW0457

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lọc thủy lực xem có mạt nhôm hoặc đồng không nhé.

cụ kiểm tra két làm mát dầu thủy lực xem,liệu các cánh tản nhiệt có bị bẩn quá không.hoặc bị bẹp.cụ lấy nước xịt sạch và nắn lại các cánh thôi.kiểm tra xem dầu thủy lực thay lâu chưa.nếu quá lâu khi nóng sự linh động sẽ giảm đi.làm áp không đủ dẫn đến máy chậm đấy

thaoha

Moderator

đề nghị cụ dotrongdoan nhớ tháo kíp nổ những quả bom cụ đã thả,nếu ko tháo thì cũng chỉ cho người khác biết cách để tháo .chuyên gia thả bom và viết ko dấu rồi bỏ đấy.thỉnh thoảng vào nói 5 câu 3 điều.tôi biết cụ cũng là thợ sửa chữa có kinh nghiệm trên chiến trường,cảm thấy mình chia sẻ đc thì chia sẻ,nếu ko đừng vào mang tính chất đánh đố người khác

thân gửi

dotrongdoan

Tài xế O-H
máy của em là hàng nhật sịn, máy của em bị sôi thuy lực, kiểm tra lọc ko có mạt,két dầu hôm qua em xúc rủa sạch sẽ rồi, thế mà nó vần như vậy

ngoclinh

Tài xế O-H
Bác thử để máy chạy không tải cao khoảng 15' xem dầu có nóng không? nêu không nóng bác lại thử thao tác tât cả các động tác 1 lượt sau đó dừng lại vẫn cho máy chạy không tải cao khoảng 15' nếu có hiện tượng nóng thì khả năng máy của bác bị treo áp ở van phân phối( nếu bác có đồng hồ cắm váo kiểm tra áp thủy lực khi không tải và khi thao tác xem sao nhé)

bomva

Tài xế O-H
cụ cho anh em xin vài mô ảnh cũng như serino đầy đủ của máy nhé.như rứa mọi người mới chém gió được ạ !!!!!!

minhtupxcd

Tài xế O-H
máy của cụ khởi động có nặng không .khả năng đang dính tải thằng nào đó .cụ xem khi khởi động xong có chế độ nào tự động làm việc không

congphong86

Tài xế O-H
Cụ dotrongdoan Thân mến:77::77:
Theo ngụ ý của nhà cháu thì cụ nên cắm đồng hồ vào mà kiểm soát tình hình chứ ạ
Áp suất các động tác lúc nguội là bao nhiêu kilogam
Áp suất lúc nóng là bao nhiêu kg/cm2
Và cụ đã kiểm tra và làm được những gì rồi, thì anh em mới chém gió được chứ ạ
Nhà cháu cứ phán bựa một cái là chết bơm ạ:104::104::104:

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên