Bệnh ford lazer 1.8MT 2003

D
Bình luận: 8Lượt xem: 1,413

dttung73

Tài xế O-H
Minh có chiếc ford lazer 1.8MT 2003, sáng ra mới nổ mất garantee, lúc nóng máy lên lại bình thường, khi đi thi tăng ga lên xe không tăng tốc ngày mà một tí sau mới bốc lên, nếu giữ chân ga đều thì xe cứ nhầy chồm chồm, có phải lỗi ro con van không tải không các bác

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bệnh về không tải không có khi máy lạnh mà nóng máy lại chạy bình thường thì chủ yếu là do van không tải.con này em thay toàn hơn 5 củ đó.nó dùng chung với khá nhiều xe.còn bệnh tăng ga không lên ngay mà phải 1 tí mới lên thì phần lớn là do hệ thống xăng.bác nên ra xưởng kiểm tra vệ sinh họng tubo,kiểm tra các buzi và lọc xăng trước xem sao ah

ngochocmai

Tài xế O-H
hihi.xe này làm gì có tubo hả bác. xe bác có các lỗi cơ bạn sau. vệ sinh van không tải, vệ sinh toàn bộ cổ hút không đi.Thay lọc xăng đi bác ah.kiểm tra bình nhiên liệu có lẫn bẩn ở trong không, kiểm tra bơm xăng. chúc bác thành công. muốn ngon hơn nũa thì thay lại máy các bugi đi là ok.

dttung73

Tài xế O-H
cám ơn các bác, mình đã thay lọc xăng đúng là hết cái bệnh như người hụt hơi khi đạp ga, cũng đã vệ sinh van không tải rồi nhưng cái bệnh giật như ngựa vẫn không giải quyết được, phải đạp ga thật mượt thì mới hơi hơi được

Engine 16

Thợ Phụ !
1 cái xe khi có bệnh khó chịu nó có rất nhiều nguyên nhân .gần đây nó bị ,nó bị từ trước hay là tự nhiên nó thế .tiền sử nó có ổn không .bác là thợ thì bác kiểm tra được những gì .bác nghi ngờ do điện hay do động cơ .bác muốn được anh em giúp đỡ trước tiên bác lên cho anh em hình dung được cái xe bác sửa nó thế nào .rồi tính tiếp .con xe này phần phân phối khí con đội là con đội cơ khí rồi không phải là con đội thủy lực nữa hệ thống đánh lửa và hệ thống điều khiển khác rất nhiều so với ford mazda lên mọi người chú ý không nhầm lẫn giữa 1.6 và 1.8 nha .nó đã khác phục về nhược điểm trước đây rồi đó .thêm thông tin cho anh em chém .hi

dttung73

Tài xế O-H
chiếc xe này mình mua cũ, đi khoảng 1 tháng thì bị bệnh này, trước họ đã thay môt booopin mới, một cái cũ, còn van không tải mình có thử chỉnh thì nới ra thì garranty rất to, chình ốc chỉnh garranty thì không thấy có tác dụng gì, không biết bị bệnh gì, các bác chém giúp, không biết có bị bệnh gì của mấy con cảm biến gió không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên