Bệnh hơi xe hynndai 15 tấn đời 2010

Đinh Công Văn
Bình luận: 9Lượt xem: 1,954

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
chào các bác em vừa gặp một con xe huyndai 15 tấn đời 2010 xe nhập . dùng đông cơ D6HA .và có phanh ABS .em nó có hiên tượng là khi nổ máy đủ hơi rồi kéo nhả phanh tay thì k chịu nhả mà muốn nhả thì phải ga lên vòng tua khoảng 1500v/p trong khoảng từ 5 đến 7 phút thì mới nhả ạ em đã kiểm tra hết 4 quả locke rồi không bị sì hơi cũng không bị thông giữa khoang này với khoang kia và hơi kín các cóc vả tay kéo locke trên cabin vẫn tốt ạ
mong các bác chỉ giáo

tranductdxt

Tài xế O-H
cái này em gặp rồi ,bác tin thì em chỉ bác tháo cụm chia hơi ra ,roi tháo chân co ra bên trong có cái van kiểu lươi gà bằng nhựa.bác cậy vất hẳn nó ra ngoài ,vậy là ok ,bác cứ tin em

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
vâng cảm ơn bác em thấy lại là cái đường hơi cấp cho cóc và đường kển locke lấy cùng một chỗ và là đường hơi trược tiếp k phải từ bình ạ
em đã đổi hai cái đường ấy lấy trực tiếp từ bình là ok rồi các bác ạ

ahmt

Tài xế O-H
Bạn tháo đường cấp hơi vào 1 quả lốc kê bất kỳ dùng đồng hồ đo xem được bao nhiêu kg áp suất, nếu ko đạt tầm 7kg\cm2 trở lên thì ko nhả đc lốc kê, phanh luôn bị bó 4 bánh sau. Lốc kê là 1 cái lò so rất khỏe luôn đè lên nấm bát phanh khi nào đường hơi cấp vào đủ lực đẩy ngược lò so lại phanh mới nhả ra.Nhưng nhớ trước khi làm phải đảm bảo trục quả đào ko bị kẹt má phanh ko mòn quá nhé!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên