Bệnh lạ ở xe máy SYM

luc_daklak
Bình luận: 7Lượt xem: 1,868

lehuyvu79

Tài xế O-H
SWM là xe tải T880 ( xe tải nhỏ)
Bạn kiểm tra lại dây cao áp có thể trời mưa nước vào phần tẩu (đầu cắm cao áp) gây ra hiện tượng nhảy lửa cao áp, máy rung so bỏ máy và chết máy.

manhtungoto

Tài xế O-H
xe sym máy nổ rất giòn dù là vào trời nắng hay trời lạnh nhưng trời mưa xuống thì máy nổ không đều, còn hay tắt máy.
kính mong các bác phán bệnh giúp em.
Chào bạn. Dòng xe này có áp lực hút khí trời vào mặt thoáng của bình xăng con ở bộ chế hoà khí rất lớn nên khi trời mưa xe chạy nó hút nước lạnh qua vòi xăng thừa và xã cặn của bộ chế hoà khí và vòi cân bằng áp suất gần quả ga nên làm xe chết máy. Vào mùa mưa bạn treo vòi này cao lên tránh để cho nó hút nước lạnh vào hay thay các vòi này có đường kính lớn hơn là được . Mình đã thành công trên xe SYM stast. Chúc bạn thành công

Vào mùa mưa bạn treo vòi xã cặn từ đáy bộ chế lên cao là được

luc_daklak

Tài xế O-H
Chào bạn. Dòng xe này có áp lực hút khí trời vào mặt thoáng của bình xăng con ở bộ chế hoà khí rất lớn nên khi trời mưa xe chạy nó hút nước lạnh qua vòi xăng thừa và xã cặn của bộ chế hoà khí và vòi cân bằng áp suất gần quả ga nên làm xe chết máy. Vào mùa mưa bạn treo vòi này cao lên tránh để cho nó hút nước lạnh vào hay thay các vòi này có đường kính lớn hơn là được . Mình đã thành công trên xe SYM stast. Chúc bạn thành công

thank you bác nha
em sẽ thử

java86

Tài xế O-H

cụ làm vvayj kim 3 canh mà khong đóng thì xang xẻ chảy hết xuống catte máy và làm lỏng dầu kết quả xẻ dất tẹ dod cụ

manhtungoto

Tài xế O-H
cụ làm vvayj kim 3 canh mà khong đóng thì xang xẻ chảy hết xuống catte máy và làm lỏng dầu kết quả xẻ dất tẹ dod cụ
Cảm ơn bạn mình quên mất vòi xăng xã cặn đó phải treo thấp xuống chút nữa. Không may mắn kim ba cạnh đóng không kín chảy xăng vào catte gây hỏng máy...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên